Tomato lock Mac Address ได้มั้ยครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Tomato lock Mac Address ได้มั้ยครับ

โพสต์โดย autchie เมื่อ ศุกร์ 16 ก.ค. 2010 7:57 pm

มีหอพัก 65 ห้อง 2 คู่สาย เจ้าของเขา ใช้ระบบ Lock Mac Address โดยใช้ Linksys มี 2 เครื่อง DD-WRT ล็อคเอา แต่ เขาอยาก ควบคุม BandWidth ป้องกันการโหลดบิท และเนตคัทด้วย ผมเลยเสนอ Tomato เพราะใช้ได้ผลมาหลายที่แล้ว แต่แล้วไฉน เซ็ตระบบบล็อกบิทแล้ว แต่หาที่ล็อค Mac Address ไม่เจอ งานเข้าเลยครับ ทางทีมงาน Sys2u ช่วยชี้แนะหน่อยครับว่า Tomato Repeat ไม่ได้แล้ว ยังจะล็อค Mac ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
autchie

Re: Tomato lock Mac Address ได้มั้ยครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 17 ก.ค. 2010 12:21 am

autchie เขียน:มีหอพัก 65 ห้อง 2 คู่สาย เจ้าของเขา ใช้ระบบ Lock Mac Address โดยใช้ Linksys มี 2 เครื่อง DD-WRT ล็อคเอา แต่ เขาอยาก ควบคุม BandWidth ป้องกันการโหลดบิท และเนตคัทด้วย ผมเลยเสนอ Tomato เพราะใช้ได้ผลมาหลายที่แล้ว แต่แล้วไฉน เซ็ตระบบบล็อกบิทแล้ว แต่หาที่ล็อค Mac Address ไม่เจอ งานเข้าเลยครับ ทางทีมงาน Sys2u ช่วยชี้แนะหน่อยครับว่า Tomato Repeat ไม่ได้แล้ว ยังจะล็อค Mac ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

• เอออออ น่าได้นะครับผม เพียงแต่ไม่ชัวร์ว่ามันอยู่หน้าเมนูไหนครับ :D ลิงหาคำว่า Wireless Client Filter ดูครับผม

01.jpg (28.23 KiB) เปิดดู 2335 ครั้ง
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL