T.38 Group4 เป็นอย่างไรครับ

วิธีการใช้งาน ติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์โทรศัพท์ไอพี (VoIP)
วิธีการติดตั้งร่วมกับตู้สาขา (IP PBX) และติดตั้งแบบเดี่ยว (IP Dialing)
Linksys และ GrandStream

T.38 Group4 เป็นอย่างไรครับ

โพสต์โดย teang เมื่อ พฤหัสฯ. 23 ก.ค. 2009 11:39 am

คือจากที่ค้นหามาในเว็ป ข้อมูลที่ได้มายังดูสับสน เลยอยากขอคำแนะนำด้วยครับ

1.T.38 มีปัญหาในการส่ง FAX กับ Group4
2.Group4 คืออะไร ใครใช้กันบ้างครับ
3.ในบางเว็ปก็บอกว่า PAP2T ส่ง FAX ได้ชัวรฺ ทำมาแล้ว แต่ไม่บอกว่าทำอย่างไรครับ
4.บ้างก็บอกว่า T.38 นี่แหล่ะ ที่มีปัญหากับการส่ง FAX กับ code711 ให้ยกเลิกfunctionนี้แล้วให้setส่ง FAX แบบPasstrought(พาสทูร) แต่ก็ไม่บอกว่าsetยังไง
5.Group3 คืออะไร ใช้ superG3 ไหมครับ
teang

Re: T.38 Group4 เป็นอย่างไรครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 23 ก.ค. 2009 12:17 pm

teang เขียน:คือจากที่ค้นหามาในเว็ป ข้อมูลที่ได้มายังดูสับสน เลยอยากขอคำแนะนำด้วยครับ

1.T.38 มีปัญหาในการส่ง FAX กับ Group4
2.Group4 คืออะไร ใครใช้กันบ้างครับ
3.ในบางเว็ปก็บอกว่า PAP2T ส่ง FAX ได้ชัวรฺ ทำมาแล้ว แต่ไม่บอกว่าทำอย่างไรครับ
4.บ้างก็บอกว่า T.38 นี่แหล่ะ ที่มีปัญหากับการส่ง FAX กับ code711 ให้ยกเลิกfunctionนี้แล้วให้setส่ง FAX แบบPasstrought(พาสทูร) แต่ก็ไม่บอกว่าsetยังไง
5.Group3 คืออะไร ใช้ superG3 ไหมครับ

• ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ :D ถ้าทราบข้อมูลแล้วสามารถแก้ปัญหาได้ก็รบกวนช่วยแชร์ความรู้กันบ้างนะครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้งโทรศัพท์แบบไอพี VoIP ( Voice Over Internet Protocol)