regist มันขึ้นบอกว่า time out แก้ยังไงดีคะ

วิธีการใช้งาน ติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์โทรศัพท์ไอพี (VoIP)
วิธีการติดตั้งร่วมกับตู้สาขา (IP PBX) และติดตั้งแบบเดี่ยว (IP Dialing)
Linksys และ GrandStream

regist มันขึ้นบอกว่า time out แก้ยังไงดีคะ

โพสต์โดย FumFim เมื่อ ศุกร์ 22 ก.ค. 2011 12:01 pm

คือตอนนี้ จะเชื่อมต่อ ip phone 2 เครื่องโดยผ่านserverโดยใช้​โปรแกรมasterisk แต่status ของ regist มันขึ้นบอกว่า time out อ่ะคะ จะต้องแก้ยังไงบ้างคะ??
FumFim

Re: regist มันขึ้นบอกว่า time out แก้ยังไงดีคะ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 22 ก.ค. 2011 1:08 pm

FumFim เขียน:คือตอนนี้ จะเชื่อมต่อ ip phone 2 เครื่องโดยผ่านserverโดยใช้​โปรแกรมasterisk แต่status ของ regist มันขึ้นบอกว่า time out อ่ะคะ จะต้องแก้ยังไงบ้างคะ??

• IP Phone รุ่นไหนเหรอครับ ? แล้วได้กำหนด Server, Username, Password ไปถูกต้องแล้วหรือยังครับ ? แล้ว Asterisk ตั้งอยุ่บน LAN เดียวกันหรืออยู่ต่างที่ครับ ? ถ้าให้ดี post รูปภาพมาด้วยก็ดีเลยครับ หน้าเมนุนะครับจะได้ไล่ได้ถูกครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้งโทรศัพท์แบบไอพี VoIP ( Voice Over Internet Protocol)