วิธีการ configuration Spa3102 and Spa2102 ให้โทรกันในวง Lan

วิธีการใช้งาน ติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์โทรศัพท์ไอพี (VoIP)
วิธีการติดตั้งร่วมกับตู้สาขา (IP PBX) และติดตั้งแบบเดี่ยว (IP Dialing)
Linksys และ GrandStream

วิธีการ configuration Spa3102 and Spa2102 ให้โทรกันในวง Lan

โพสต์โดย tonsilver เมื่อ เสาร์ 17 ม.ค. 2009 4:08 am

สวัสดีครับ ก่อนอื่นต้องขอชมก่อนนะครับ ว่า เว็ปคุณนี้ดีมาก ๆ เลยนะครับ เริ่มกันเลยครับ

กระผมต้องการให้ spa3102 and spa2102 โทรหากันได้ภายในระบบ lan ครับ โดยไม่ต้องผ่าน Internet จะได้มัยครับ ไม่มีตู้สาขานะครับ ผ่าน Switch ธรรมดาครับ ไม่มี Server Gateway proxy ได ๆ ทั้งสิ้นครับ Switch ต่อตรงมาจาก ADSL Modem Router เลยครับ และ spa2102 and spa3102 ก็ต่อเข้า Switch เลยครับ ไม่มีความซับซ้อน ใด ๆ ทั้งสิ้นครับ ได้ไม่ได้อย่างไรรบกวนด้วยนะครับ ท่าน และอยากทราบว่าทาง ร้านมี linux redhat 9.0 จำหน่ายด้วยรึเปล่าครับ เพราะผมกำลังจะสั่งของครับ ตามที่สัญญาเอาไว้ เพราะรบกวนมาหลายเรื่องแล้ว จะได้สั่งมาพร้อมกันเลย หรือถ้าไม่มี พอจะหาซื้อ แล้วส่งมาพร้อมของเลยจะได้ไหมครับ ชัยวัฒน์ มัธยม ครับ :mrgreen: :D :mrgreen: :D :mrgreen: :mrgreen:
tonsilver

Re: วิธีการ configuration Spa3102 and Spa2102 ให้โทรกันในวง Lan

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 17 ม.ค. 2009 10:54 am

tonsilver เขียน:สวัสดีครับ ก่อนอื่นต้องขอชมก่อนนะครับ ว่า เว็ปคุณนี้ดีมาก ๆ เลยนะครับ เริ่มกันเลยครับ

กระผมต้องการให้ spa3102 and spa2102 โทรหากันได้ภายในระบบ lan ครับ โดยไม่ต้องผ่าน Internet จะได้มัยครับ ไม่มีตู้สาขานะครับ ผ่าน Switch ธรรมดาครับ ไม่มี Server Gateway proxy ได ๆ ทั้งสิ้นครับ Switch ต่อตรงมาจาก ADSL Modem Router เลยครับ และ spa2102 and spa3102 ก็ต่อเข้า Switch เลยครับ ไม่มีความซับซ้อน ใด ๆ ทั้งสิ้นครับ ได้ไม่ได้อย่างไรรบกวนด้วยนะครับ ท่าน และอยากทราบว่าทาง ร้านมี linux redhat 9.0 จำหน่ายด้วยรึเปล่าครับ เพราะผมกำลังจะสั่งของครับ ตามที่สัญญาเอาไว้ เพราะรบกวนมาหลายเรื่องแล้ว จะได้สั่งมาพร้อมกันเลย หรือถ้าไม่มี พอจะหาซื้อ แล้วส่งมาพร้อมของเลยจะได้ไหมครับ ชัยวัฒน์ มัธยม ครับ :mrgreen: :D :mrgreen: :D :mrgreen: :mrgreen:

ขอบคุณครับ เราพยายามที่จะทำให้เป็นสถานที่ที่สามารถแลกเปลี่ยนความรู้ที่เอาไปใช้ได้จริงครับ :D
  1. สามารถทำได้ครับ โดยวิธีการที่คุณ 'tonsilver' ต้องการทำ เราเรียกว่า 'IP Dialing' สามารถดูตัวอย่างได้จาก วิธีการติดตั้ง Linksys PAP2T แบบ IP-Dialing
  2. สำหรับ Redhat 9.0 กำลังตรวจสอบให้นะครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: วิธีการ configuration Spa3102 and Spa2102 ให้โทรกันในวง Lan

โพสต์โดย tonsilver เมื่อ เสาร์ 17 ม.ค. 2009 11:35 pm

ผมโอนให้วันจันทร์นะครับ ติดธุระเรื่องเรียนนิดหน่อยนะครับ ส่งมาพร้อม redhat แลยนะครับ จะได้จ่ายคุณทีเดียวเลยครับ
tonsilver

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้งโทรศัพท์แบบไอพี VoIP ( Voice Over Internet Protocol)