อายุใช้งาน mikrotik

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

อายุใช้งาน mikrotik

โพสต์โดย garlun เมื่อ พฤหัสฯ. 15 ธ.ค. 2016 10:58 am

อยากทราบ อายุการใช้งานของ mikrotik ว่ามันสมควรใช้ได้กี่ปีแล้วถึงเปลี่ยนใหม่ครับ
แล้วเราสามารถตรวจสอบสภาพของ mikrotik ได้ด้วยวิธีไหนบ้างครับว่า สมควรที่จะเปลี่ยนตัวใหม่แล้วครับ

ขอบคุณครับ
garlun

Re: อายุใช้งาน mikrotik

โพสต์โดย jadeson เมื่อ พุธ 11 ม.ค. 2017 1:01 pm

garlun เขียน:อยากทราบ อายุการใช้งานของ mikrotik ว่ามันสมควรใช้ได้กี่ปีแล้วถึงเปลี่ยนใหม่ครับ
แล้วเราสามารถตรวจสอบสภาพของ mikrotik ได้ด้วยวิธีไหนบ้างครับว่า สมควรที่จะเปลี่ยนตัวใหม่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

Mikrotik ก็เหมือนอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ทั่วไปครับ มีอายุการใช้งาน
เพียงแต่ ถือว่าค่อนข้าง ทนมากทีเดียว เฉลี่ยๆ ส่วนใหญ่ ก็ 3-5 ปี บางคนใช้มา 7 ปีไม่มีปัญหาอะไรเลยก็มีครับ

ส่วนการจะเปลี่ยนใหม่เมื่อไหร่ดี อันนี้ตอบยากครับ ถ้าใช้งานได้ปกติดีอยู่ ก็ใช้ต่อไปเรื่อยๆดีกว่าครับ แต่ถ้ามีงบ ก็หารุ่นใหม่ๆ มาทดแทนได้ครับ

รุ่นหลังๆ CPU , RAM จะแรงมากครับ

ขอบคุณครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik