สอบถาม การ Forward + Cloud Mikrotik + CCTV

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

สอบถาม การ Forward + Cloud Mikrotik + CCTV

โพสต์โดย thepmanee เมื่อ ศุกร์ 11 ธ.ค. 2015 12:27 pm

สวัสดีครับ

รบกวนสอบถามครับผมต้องการดูกล้องวงจรปิดโดยใช้ Cloud ของ Mikrotik ตอนนี้ผมทำการ Forward เรียบร้อยแล้ว

ซึ่งเวลาจะดูกล้องก็จะใช้ __________.sn.mynetname:10100 ดูได้ปกติครับ

ปัญหาคือ ถ้าดูจากอินเตอร์เน็ตข้างนอก 3G หรืออะไรก็แล้วแต่สามารถดูได้ปกติครับ

แต่ถ้าอยู่ในวงเดียวกับตัว DVR คือต่อ WiFi ที่บ้านไม่สามารถเข้าดูได้เลยครับไม่ทราบว่าผมต้อง Forward อะไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ

รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
thepmanee

Re: สอบถาม การ Forward + Cloud Mikrotik + CCTV

โพสต์โดย jadeson เมื่อ พฤหัสฯ. 17 ธ.ค. 2015 2:18 pm

thepmanee เขียน:สวัสดีครับ

รบกวนสอบถามครับผมต้องการดูกล้องวงจรปิดโดยใช้ Cloud ของ Mikrotik ตอนนี้ผมทำการ Forward เรียบร้อยแล้ว

ซึ่งเวลาจะดูกล้องก็จะใช้ __________.sn.mynetname:10100 ดูได้ปกติครับ

ปัญหาคือ ถ้าดูจากอินเตอร์เน็ตข้างนอก 3G หรืออะไรก็แล้วแต่สามารถดูได้ปกติครับ

แต่ถ้าอยู่ในวงเดียวกับตัว DVR คือต่อ WiFi ที่บ้านไม่สามารถเข้าดูได้เลยครับไม่ทราบว่าผมต้อง Forward อะไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ

รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าใน วง LAN เดียวกัน ลองเข้าผ่าน ip lan ได้เลยครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik