Mikrotikบล็อกเว็บที่รับจากTenda W309R+โหมดWISPได้ไหมครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

Mikrotikบล็อกเว็บที่รับจากTenda W309R+โหมดWISPได้ไหมครับ

โพสต์โดย iamtraveller เมื่อ พฤหัสฯ. 15 ต.ค. 2015 12:46 pm

ผมใช้Tenda W309R+ ในโหมด WISP รับ WiFi จากข้างบ้านมากระจายต่อให้มือถือ
แต่อยากจะบล็อกเว็บบางเว็บไว้ ซึ่งW309R+ มีURL Filter แต่ก็ไม่สามารถบล็อกได้หมด
ถ้าหากใช้ Mikrotik มาต่อเพิ่มจะสามารถทำได้หรือเปล่าครับ
และจะต้องติดตั้ง ตั้งค่าแบบไหนครับ
ขอบคุณครับ
iamtraveller

Re: Mikrotikบล็อกเว็บที่รับจากTenda W309R+โหมดWISPได้ไหมครับ

โพสต์โดย jadeson เมื่อ พฤหัสฯ. 15 ต.ค. 2015 3:14 pm

iamtraveller เขียน:ผมใช้Tenda W309R+ ในโหมด WISP รับ WiFi จากข้างบ้านมากระจายต่อให้มือถือ
แต่อยากจะบล็อกเว็บบางเว็บไว้ ซึ่งW309R+ มีURL Filter แต่ก็ไม่สามารถบล็อกได้หมด
ถ้าหากใช้ Mikrotik มาต่อเพิ่มจะสามารถทำได้หรือเปล่าครับ
และจะต้องติดตั้ง ตั้งค่าแบบไหนครับ
ขอบคุณครับ

Mikrotik block web ได้ครับ

ต่อหลัง W309+ (คั่นระหว่าง W309+ กับ client ที่จะให้ทำการบล็อก)

อินเตอร์เน็ต (เข้าได้ทุกเว็ป) > W309+ > Mikrotik > อินเตอร์เน็ต เข้าได้เฉพาะที่เรากำหนด

1.21 วิธีการ Block ทุกเว็ปให้เข้าได้เฉพาะเว็ปที่กำหนด

ขอบคุณครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

Re: Mikrotikบล็อกเว็บที่รับจากTenda W309R+โหมดWISPได้ไหมครับ

โพสต์โดย iamtraveller เมื่อ พฤหัสฯ. 15 ต.ค. 2015 6:24 pm

ผมต้องการกระจายออกเป็น wifi จะต้องเอา AP อีกตัวมาต่อกับ mikrotik เพื่อกระจายออกใช่ไหมครับ

อินเตอร์เน็ต > W309R+ >Mikrotik > AP > Client แบบนี้ใช่ไหมครับ

หรือใช้รุ่น RB2011UiAS-2HnD ที่มี wifi ปล่อยออกได้เลยครับ
iamtraveller

โพสต์โดย jadeson เมื่อ ศุกร์ 16 ต.ค. 2015 7:52 am

iamtraveller เขียน:ผมต้องการกระจายออกเป็น wifi จะต้องเอา AP อีกตัวมาต่อกับ mikrotik เพื่อกระจายออกใช่ไหมครับ

อินเตอร์เน็ต > W309R+ >Mikrotik > AP > Client แบบนี้ใช่ไหมครับ

หรือใช้รุ่น RB2011UiAS-2HnD ที่มี wifi ปล่อยออกได้เลยครับ

ใช่ครับ หลัง Mikrotik คุณจะต่อ LAN กระจายเข้า Switch ต่อคอมฯ หรือจะต่อ AP กระจายออกก็ได้

หรือจะใช้ Mikrotik ที่มี Wireless ในตัว ปล่อย Wireless ออกไปเลยก็ได้ครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik