logged out lost dhcp lease

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

logged out lost dhcp lease

โพสต์โดย tanarat2012 เมื่อ พฤหัสฯ. 30 เม.ย. 2015 9:08 pm

สวัสดีครับ ผมมีปัญหานิดหน่อยครับ คือ อยู่ๆ เจ้า Mikrotik มันก็ดีด user ออกจากระบบอ่ะครับ มีใครพอทราบวิธีแก้ไหมครับ
แนบไฟล์
logged out lost dhcp lease.png
logged out lost dhcp lease.png (174.2 KiB) เปิดดู 3427 ครั้ง
tanarat2012

Re: logged out lost dhcp lease

โพสต์โดย jadeson เมื่อ อาทิตย์ 03 พ.ค. 2015 2:53 pm

tanarat2012 เขียน:สวัสดีครับ ผมมีปัญหานิดหน่อยครับ คือ อยู่ๆ เจ้า Mikrotik มันก็ดีด user ออกจากระบบอ่ะครับ มีใครพอทราบวิธีแก้ไหมครับ

ดูจาก message ที่แจ้ง lost dhcp lease
คาดว่า dhcp น่าจะหมดอายุ

ลองเช็คที่ dhcp server เช็คว่าตั้งเวลา lease ไว้เท่าไร
แล้วเป็นทุก user ไหม หรือว่าเป็นเฉพาะเครื่องๆนั้นที่ login เข้ามา
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

Re: logged out lost dhcp lease

โพสต์โดย tanarat2012 เมื่อ พุธ 06 พ.ค. 2015 9:32 am

jadeson เขียน:
tanarat2012 เขียน:สวัสดีครับ ผมมีปัญหานิดหน่อยครับ คือ อยู่ๆ เจ้า Mikrotik มันก็ดีด user ออกจากระบบอ่ะครับ มีใครพอทราบวิธีแก้ไหมครับ

ดูจาก message ที่แจ้ง lost dhcp lease
คาดว่า dhcp น่าจะหมดอายุ

ลองเช็คที่ dhcp server เช็คว่าตั้งเวลา lease ไว้เท่าไร
แล้วเป็นทุก user ไหม หรือว่าเป็นเฉพาะเครื่องๆนั้นที่ login เข้ามา

เป็นบ้าง User ครับ ขอบคุณ Admin มากครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะลองดู lease เวลาครับ
tanarat2012

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik