mikrotik ไม่อัพเดท DDNS

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

mikrotik ไม่อัพเดท DDNS

โพสต์โดย tritonz เมื่อ พฤหัสฯ. 28 พ.ย. 2013 10:32 pm

พอดีว่าต้องดูกล้องวงจรปิดผ่านมือถืออะไรพวกนี้ครับ แต่คราวนี้มีปัญหาอยู่ว่าพอ Mikrotik ตัด ต่อ เน็ตใหม่บางครั้ง DDNS มันไม่อัพเดทตาม IP ครับทำให้บ่อยครั้งไม่สามารถเข้าไปดูกล้องวงจรปิดได้
ผมอยากจะทราบว่าพอมีวิธีแก้ไขได้ยังไงบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ
tritonz

Re: mikrotik ไม่อัพเดท DDNS

โพสต์โดย jadeson เมื่อ ศุกร์ 29 พ.ย. 2013 8:31 am

tritonz เขียน:พอดีว่าต้องดูกล้องวงจรปิดผ่านมือถืออะไรพวกนี้ครับ แต่คราวนี้มีปัญหาอยู่ว่าพอ Mikrotik ตัด ต่อ เน็ตใหม่บางครั้ง DDNS มันไม่อัพเดทตาม IP ครับทำให้บ่อยครั้งไม่สามารถเข้าไปดูกล้องวงจรปิดได้
ผมอยากจะทราบว่าพอมีวิธีแก้ไขได้ยังไงบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

1.ให้ทดสอบเข้าผ่านวง LAN ภายใน ตรวจสอบดูว่าเข้าได้ปกติ
2.Mikrotik ไม่ทราบว่าใช้ version ไหนอยู่ ใช้ script และ host ของอะไรครับ

ตัวอย่างเป็น Host ของ DYNDNS ใช้กับ version 5.xx (ถ้าใช้กับ version 6.xx จะใช้ไม่ได้ครับ)
1.15 วิธีการ Remote อุปกรณ์ Mikrotik โดยใช้ DDNS
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik