วิธีเช็คว่ามีคนแขร์เน็ตด้วยmikrotik

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

วิธีเช็คว่ามีคนแขร์เน็ตด้วยmikrotik

โพสต์โดย sanrakball เมื่อ ศุกร์ 08 พ.ย. 2013 6:35 pm

วิธีเช็คว่ามีคนแขร์เน็ตด้วยmikrotik ได้ไหมครับ พอดีผมเปิดหน้าlog ของ userman เห็นมีชื่อwifiนอกเหนือจากชื่อเราครับ
sanrakball

Re: วิธีเช็คว่ามีคนแขร์เน็ตด้วยmikrotik

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 11 พ.ย. 2013 9:34 am

sanrakball เขียน:วิธีเช็คว่ามีคนแขร์เน็ตด้วยmikrotik ได้ไหมครับ พอดีผมเปิดหน้าlog ของ userman เห็นมีชื่อwifiนอกเหนือจากชื่อเราครับ

เช็คคงยากครับ แต่ถ้ามีระบบ Hotspot ก็กันผู้ใช้ได้เพียง login เดียวเท่านั้น แต่เขาก็สามารถหาไร้สายมา repeater ได้เช่นกัน แต่ก็ยังอยู่ใน limit ความเร็วของ Account ที่ให้เขาไป , ทำ macfilter ผู้ใช้งานไร้สายอันนี้ก็ต้องเช้ค MAC ของเครื่องผู้ใช้แต่ละเครื่องเลยครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik