ถามเรื่อง ddns

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

ถามเรื่อง ddns

โพสต์โดย sanrakball เมื่อ จันทร์ 16 ก.ย. 2013 7:36 pm

ทำไมเวลาผมสร้างddns เวลาเราsave มันเด้งออก
sanrakball

Re: ถามเรื่อง ddns

โพสต์โดย jadeson เมื่อ อังคาร 17 ก.ย. 2013 3:59 pm

sanrakball เขียน:ทำไมเวลาผมสร้างddns เวลาเราsave มันเด้งออก

รบกวนแคบรูป มาให้ดูหน่อยครับ เริ่มตั้งแต่ใส่โค้ด และหลังใส่โค้ดแล้วเด้ง

เพราะปกติเวลาเซฟโค้ดถึงโค้ดจะผิดงัย ก็ยังไม่เคยเด้งออกน่ะครับ
ตัวอย่างที่ทำขึ้นเว็ปก็เซฟได้ปกติไม่เคยเด้งออกเลย
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

โพสต์โดย sanrakball เมื่อ พุธ 18 ก.ย. 2013 6:00 pm

jadeson เขียน:
sanrakball เขียน:ทำไมเวลาผมสร้างddns เวลาเราsave มันเด้งออก

รบกวนแคบรูป มาให้ดูหน่อยครับ เริ่มตั้งแต่ใส่โค้ด และหลังใส่โค้ดแล้วเด้ง

เพราะปกติเวลาเซฟโค้ดถึงโค้ดจะผิดงัย ก็ยังไม่เคยเด้งออกน่ะครับ
ตัวอย่างที่ทำขึ้นเว็ปก็เซฟได้ปกติไม่เคยเด้งออกเลย
แนบไฟล์
photo.png (65.59 KiB) เปิดดู 4955 ครั้ง
sanrakball

โพสต์โดย jadeson เมื่อ พฤหัสฯ. 19 ก.ย. 2013 8:24 am

sanrakball เขียน:
jadeson เขียน:

เป็นทุกครั้งหลัง save script หรือป่าวครับ หรือว่าเป็นหลังเริ่มรัน script
ไม่ทราบว่าตัวอุปกรณ์มีการ config อะไรไปบ้างแล้วครับ
ให้ลองเปิด log ทิ้งไว้ดู แล้วไล่เช็ค config ต่างๆ ว่าถูกต้องไหมเพราะถ้ามีการ config วนหรือซ้ำอุปกรณ์รวน ก็จะสั่งรีบูตตัวเองใหม่ได้เหมือนกัน
ก่อนทดสอบรบกวนถอน lan อื่นๆออกก่อนน่ะครับ ให้ต่อเฉพาะเครื่องที่เข้าไป config เท่านั้นก่อน
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

โพสต์โดย sanrakball เมื่อ พฤหัสฯ. 19 ก.ย. 2013 7:50 pm

เย้ๆๆๆๆๆๆได้แล้วครับ เปลี่ยน จากเชื่อมแบบ mac เป็น เชื่อมแบบ ip แทน แค่ก็ไม่เด้งออกแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
sanrakball

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik