อยากทำ wifi hotspot ที่ถูกกฏหมายและใช้อุปกรณ์อะไร ที่ราคาประ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

อยากทำ wifi hotspot ที่ถูกกฏหมายและใช้อุปกรณ์อะไร ที่ราคาประ

โพสต์โดย i3erm เมื่อ อาทิตย์ 04 ส.ค. 2013 10:45 am

ผมให้บริการ wifi hotspot ที่ถูกกฏหมาย
ใช้อุปกรณ์อะไรครับ ที่ราคาประหยัด อยากเปิดให้บริการในหมู่บ้าน
ทาง sys2u ให้คำแนะนำหน่อยครับ
หรือมีเป็น Package ของทาง sys2u ราคาไม่แพง
และต้องมีขั้นตอนการขออนุญาติอะไรบ้าง คนใช้ สัก 20-30 คนได้

ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้คำแนะนำนะครับ
ขอบคุณครับ :?:
i3erm

Re: อยากทำ wifi hotspot ที่ถูกกฏหมายและใช้อุปกรณ์อะไร ที่ราคาประ

โพสต์โดย jadeson เมื่อ จันทร์ 05 ส.ค. 2013 8:42 am

i3erm เขียน:ผมให้บริการ wifi hotspot ที่ถูกกฏหมาย
ใช้อุปกรณ์อะไรครับ ที่ราคาประหยัด อยากเปิดให้บริการในหมู่บ้าน
ทาง sys2u ให้คำแนะนำหน่อยครับ
หรือมีเป็น Package ของทาง sys2u ราคาไม่แพง
และต้องมีขั้นตอนการขออนุญาติอะไรบ้าง คนใช้ สัก 20-30 คนได้

ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้คำแนะนำนะครับ
ขอบคุณครับ :?:

อุปกรณ์แนะนำสำหรับทำ Hotspot แนะนำ Mikrotik RB450G > ตัวนี้ทำ hotspot ได้ในตัวไม่ต้องใช้เครื่อง server ให้วุ่นวาย รองรับ user ได้ประมาณ 50 user เลยทีเดียว

ตัวอย่างการเซต
1.1 วิธีทำ Hotspot บน MikroTik RB750G (1 Internet)
1.14 วิธีแก้ไขหน้า Login Hotspot ของอุปกรณ์ Mikrotik

ส่วนเรื่องการกระจายภายในหมู่บ้าน ต้องใช้ทุนสูงน่ะครับ รบกวนศึกษา และทำความเข้าใจดูก่อนจากกระทู้นี้
TIP : ถาม-ตอบ การติดตั้งบริการไร้สายภายในหมู่บ้าน ?
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik