ขอถามเรื่อง การ Bypass มือถือ กับการเก็บ log

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

ขอถามเรื่อง การ Bypass มือถือ กับการเก็บ log

โพสต์โดย pattkarb เมื่อ พฤหัสฯ. 20 มิ.ย. 2013 3:47 pm

ขอถามครับ อุปกรณ์มือถือ ipad เมื่อทำ bypass แล้ว ระบบ log file ยังเก็บข้อมูลจราจรอยู่ไหมครับ
ที่ทำงาน เจ้าหน้าที่ไม่อยาก login ในมือถือ ipad แต่จะต้องเก็บข้อมูลการใช้งานไว้ โดยนำเครื่องมาขึ้นทะเบียน จด mac address ไว้ครับว่า ใครเป็นเจ้าของเครื่อง ..
ขอบคุณครับบ...
pattkarb

Re: ขอถามเรื่อง การ Bypass มือถือ กับการเก็บ log

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 21 มิ.ย. 2013 12:45 am

pattkarb เขียน:ขอถามครับ อุปกรณ์มือถือ ipad เมื่อทำ bypass แล้ว ระบบ log file ยังเก็บข้อมูลจราจรอยู่ไหมครับ
ที่ทำงาน เจ้าหน้าที่ไม่อยาก login ในมือถือ ipad แต่จะต้องเก็บข้อมูลการใช้งานไว้ โดยนำเครื่องมาขึ้นทะเบียน จด mac address ไว้ครับว่า ใครเป็นเจ้าของเครื่อง ..
ขอบคุณครับบ...

• ไม่แน่ใจว่าระบบ bypass ที่แจ้งมาคืออะไรนะครับผม ^^' แต่ไม่ว่าจะอย่างไรก็ตาม ถ้ามีเครื่องอะไรที่ "เข้าและออก Internet" จะถูกเก็บ log file ไว้หมดครับผม"

• ให้มองว่า ถึงแม้ว่าจะห้อยบัตรผ่านไว้ที่คอแล้ว แต่เวลาเราเดินเข้าออกบ้าน ยังงัยกล้องวงจรปิด ก็จะต้องจับภาพเราอยู่ดีครับ ยามที่จ้างมาก็ต้องมองเห็นเราเดินเข้า-ออกบ้านอยู่ดีครับผม ยังงัยก็มีใน log ครับ ^^
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ขอถามเรื่อง การ Bypass มือถือ กับการเก็บ log

โพสต์โดย pattkarb เมื่อ ศุกร์ 21 มิ.ย. 2013 10:32 am

ผม bypass มือถือ ของ Mikrotik เมนู IP Bindings Hotspot มือถือไม่ต้อง login ก่อนใช้เน็ตฯ ครับ.. แต่ถ้าเป็นอย่างที่ทีมงานตอบ ก็ไม่มีปัญหาครับ แถมเปรียบเทียบได้เห็นภาพแจ่ม เลยครับ.. ขอบคุณครับบบ ^_^''
pattkarb

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik