ทำไมช้า

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

ทำไมช้า

โพสต์โดย sanrakball เมื่อ อาทิตย์ 14 เม.ย. 2013 11:33 pm

พอดีผมยิงสัญญาญไปที่ร้านเน็ตรับแล้วเน็ตเร็ว
แต่เวลาเปิดเครื่องแม่จะบังคับเครื่องลูกมันช้า
เป็นเพราะอะไรครับ ผมfix ip แล้วby pass แล้ว เข้าแบบล็อกอินทุกตัวแล้วมันก็ยังช้า
ใช้โปรแกรม ncafe ครับ
sanrakball

Re: ทำไมช้า

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 15 เม.ย. 2013 12:14 am

sanrakball เขียน:พอดีผมยิงสัญญาญไปที่ร้านเน็ตรับแล้วเน็ตเร็ว
แต่เวลาเปิดเครื่องแม่จะบังคับเครื่องลูกมันช้า
เป็นเพราะอะไรครับ ผมfix ip แล้วby pass แล้ว เข้าแบบล็อกอินทุกตัวแล้วมันก็ยังช้า
ใช้โปรแกรม ncafe ครับ

• ตอนนี้โครงสร้างระบบเป็บยังงัยเหรอครับ ? พอมีรุปมั๊ยครับ ?

• แล้ว ncafe คืออะไรเหรอครับ ?
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

โพสต์โดย sanrakball เมื่อ ศุกร์ 26 เม.ย. 2013 12:29 am

โครงสร้างก็ คือเรายิง nanom2 locom2รับ แล้วลงตัวhab มันเป็นร้านเน็ต
ตัวncafeเป็นโปรแกรมควบคุมร้านเน็ต
อยากทราบว่าเราจะทำยังไงให้ตัวแม่ควบคุมเครื่องลูกได้เร็ว เพราะตอนนี้บางเครื่องมันช้าบางเครื่องเร็วเป็นเพราะสาเหตุอะไร
sanrakball

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 26 เม.ย. 2013 10:08 am

sanrakball เขียน:โครงสร้างก็ คือเรายิง nanom2 locom2รับ แล้วลงตัวhab มันเป็นร้านเน็ต
ตัวncafeเป็นโปรแกรมควบคุมร้านเน็ต
อยากทราบว่าเราจะทำยังไงให้ตัวแม่ควบคุมเครื่องลูกได้เร็ว เพราะตอนนี้บางเครื่องมันช้าบางเครื่องเร็วเป็นเพราะสาเหตุอะไร

• ตอนนี้ถ้าลอง copy ไฟล์ระหว่างเครื่องที่ต้นทาง และปลายทางได้ความเร็วเท่าไรเหรอครับ ? ต้องการจะตรวจสอบดูว่าความเร็วในการเชื่อมต่อมันปกติดีอยู่หรือไม่ครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik