สอบถามเรื่องการรีโมท750GLครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

สอบถามเรื่องการรีโมท750GLครับ

โพสต์โดย vanjai11 เมื่อ พุธ 20 มี.ค. 2013 3:11 pm

การต่อของผมคือ ADSL Modem Router ----->Hub------------> ether1 เป็นwan-------> ether2 เป็น lan Hotspot --------->USER
|
|
V
PC

คำถาม คือผมต้องการรีโมทไปคอนฟิค750 จาก PC ที่ต่อออกมาจากHuB ผมต้องทำยังไงบ้างครับหรือเช็ทยังไงพอจะแนะนำได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
vanjai11

Re: สอบถามเรื่องการรีโมท750GLครับ

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พุธ 20 มี.ค. 2013 4:49 pm

vanjai11 เขียน:การต่อของผมคือ ADSL Modem Router ----->Hub------------> ether1 เป็นwan-------> ether2 เป็น lan Hotspot --------->USER
|
|
V
PC

คำถาม คือผมต้องการรีโมทไปคอนฟิค750 จาก PC ที่ต่อออกมาจากHuB ผมต้องทำยังไงบ้างครับหรือเช็ทยังไงพอจะแนะนำได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ต้องทราบก่อนว่า Eth 1 ได้รับ IP Address ? มาจาก ADSL Modem Router ครับเพื่อเราอาจจะระบุผ่าน winbox เข้ามาเป็น IP address เพราะ mac address อาจจะไม่ส่ง packet ออกมาได้ครับ

/ip firewall filter add action=accept chain=input disabled=no dst-port=8291 protocol=tcp
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik