1.1 วิธีทำ Hotspot บน MikroTik RB750G (1 Internet PPPoE)

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

Re: 1.1 วิธีทำ Hotspot บน MikroTik RB750G (1 Internet)

โพสต์โดย jadeson เมื่อ พุธ 09 ก.ย. 2015 11:53 am

tanarat2012 เขียน:ผมมี DVR อยู่ตัวนึงครับ ทีนี้ port1 เน็ตเข้ามาเป็นบริดมา port 2 จ่าย Hotsport มาให้ Switch ผมต้องการเปิด port 5 (เสียบ DVR) เปิดให้ใช้อินเตอร์เน็ตโดยตรง ต้องเซ็ต อะไร ตรงไหนบ้างครับ (หรือมีวิธีอื่นๆ ช่วยแนะนหน่อยครับ)

พอร์ตอื่นๆที่เหลือมีการใช้งานไหมครับ

ถ้าไม่มีก็ เซต master port นั้นๆให้ชี้ไปที่ port 2 ก็จะได้คุณสมบัติเหมือนกับ port 2 ทันที

สามารถนำ DVR มาเสียบ ได้เลย ถ้าจะให้ออกเน็ตได้เลยไม่ต้องมา login ก็ทำ blinding ip ของ dvr เท่านี้ dvr ก็จะเข้าเน็ตได้เลยทันทีไม่ต้อง login ใดๆ

1.8 การทำ Binding บน Hotspot (ใช้งานโดยไม่ต้อง login)

3.0 วิธีทำ Multi-Hotspot บน MikroTik RB751U-2HnD
ดูวิธีการปรับ master port

ขอบคุณครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik