เข้าเวปไม่เด้งเข้าหน้าLogin Hotspot ครับ RB2011UiAS-2HnD-IN

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

เข้าเวปไม่เด้งเข้าหน้าLogin Hotspot ครับ RB2011UiAS-2HnD-IN

โพสต์โดย autchie เมื่อ ศุกร์ 28 ก.ค. 2017 3:45 pm

เข้าเวปไม่เด้งเข้าหน้าLogin Hotspot ครับ รุ่น RB2011UiAS-2HnD-IN ต้องพิมพ์หน้าเวป ที่่ตั้งไว้ 1.1.1.1 ถึงจะเข้าหน้า Login ใส่รหัส แล้วก็เข้าเน็ตได้ ตัวอุปกรณ์เสียรึป่าวคับ หรือต้องไปซื้อ SSL เพิ่มครับ รบกวนด้วยนะครับ
อีกปัญหาหนึ่งคือ หน้า Login ที่ผมแก้ไข เอาโลโก้เบอร์โทรใส่เข้าไปแล้วตามวิธีที่แนะนำ ก็ไม่มีโลโก้ขึ้นมาเลยครับ
เมื่อก่อนผมซื้อ Hot Spot Zyxel G-4100 v2 มาใช้ติดตั้งให้ลูกค้า มันยังง่ายกว่าไมโครติค มีจำหน่าย หรือรุ่นใกล้เคียงมั้ยคับ
line : autchie ขอบคุณมากครับ
autchie

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik