1.0 วิธีการเชื่อมต่อ VPN บนอุปกรณ์ Zywall 70 - RV042

ติดตั้งเครือข่ายวีพีเอ็น (VPN) เพื่อเชื่อมต่อสำนักงานและสาขา
การเชื่อมต่อแบบ Site-To-Site และ Mobile VPN, การติดตั้ง Load-Balanced Router

Re: 1.0 วิธีการเชื่อมต่อ VPN บนอุปกรณ์ Zywall 70 - RV042

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 28 มิ.ย. 2010 9:56 pm

dbdev999 เขียน:เรียนคุณวิทย์
ทางผมเองลองทำตามที่คุณวิทย์บอก แต่เจ้าตัว Zywall70 ยังไม่สามารถ Get IP จาก ISP ได้ ลองดูทุกโหมดแล้ววยังไม่สามารถ Get IP ได้ทั้ง wan1 และ wan2 แสดงดังรูปที่แนบมาด้วย มีคำแนะนำเพิ่มเติมอีกหรือป่าวครับ? / มือใหม่หัดขับครับ :O)

• ลองกำหนด Bridge Mode ที่ Zyxel Modem จากนั้นก็ไปที่เครื่อง Windows ของเราแล้วก็สร้าง PPPoE Connection ขึ้นมาเพื่อทดสอบก็ได้ครับ ว่า Zyxel ตัวนั้นสามารถทำ Bridge Mode ผ่านหรือไม่ผ่านครับผม

• หรือจะไปลองใช้ D-Link DSL-520B ก็ได้ครับ เพราะ TEST แล้วใช้งานได้ค่อนข้างดีมากครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง VPN & Load Balanced Router Linksys RV042, AG241, WRV200