ช่วยทีครับ Rv042 Load Balance dota เล่นจบรอบแล้วหลุด

ติดตั้งเครือข่ายวีพีเอ็น (VPN) เพื่อเชื่อมต่อสำนักงานและสาขา
การเชื่อมต่อแบบ Site-To-Site และ Mobile VPN, การติดตั้ง Load-Balanced Router

ช่วยทีครับ Rv042 Load Balance dota เล่นจบรอบแล้วหลุด

โพสต์โดย Marookolove เมื่อ อาทิตย์ 19 เม.ย. 2009 1:04 pm

ช่วยทีครับ Rv042 Load Balance dota เล่นแล้วหลุด

ช่วยทีครับ Rv02 Load Balance dota เล่น จบเกมแล้วหลุด
ออกจากserver Battle.net ทุกครั้งที่จบเกมไม่ทราบว่าใครเคยใช้มีปัญหาแบบนี้ไหม
คือผม เอามาแยกเน็ตเกม
wan 1 ออก เน็ต
wan 2 ออกเกม

ผมลองปิด wan 1 ดู ให้เหลือแต่ Wan 2 ก็ยังเป็นเหมือนเดิม คือเล่นจบรอบแล้วต้อง ล็อคเข้าใหม่

ทุกอย่างทำได้แล้ว ครี dota ได้แต่ พอเล่นจบเกมจะหลุดตลอดไม่ทราบว่า
ใครเคยใช้แล้วไม่เป็นช่วยผมทีครับ ขอบคุณ มากๆ ครับ คนที่ตอบ
Marookolove

Re: ช่วยทีครับ Rv042 Load Balance dota เล่นจบรอบแล้วหลุด

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 19 เม.ย. 2009 3:37 pm

Marookolove เขียน:ช่วยทีครับ Rv042 Load Balance dota เล่นแล้วหลุด

ช่วยทีครับ Rv02 Load Balance dota เล่น จบเกมแล้วหลุด
ออกจากserver Battle.net ทุกครั้งที่จบเกมไม่ทราบว่าใครเคยใช้มีปัญหาแบบนี้ไหม
คือผม เอามาแยกเน็ตเกม
wan 1 ออก เน็ต
wan 2 ออกเกม

ผมลองปิด wan 1 ดู ให้เหลือแต่ Wan 2 ก็ยังเป็นเหมือนเดิม คือเล่นจบรอบแล้วต้อง ล็อคเข้าใหม่

ทุกอย่างทำได้แล้ว ครี dota ได้แต่ พอเล่นจบเกมจะหลุดตลอดไม่ทราบว่า
ใครเคยใช้แล้วไม่เป็นช่วยผมทีครับ ขอบคุณ มากๆ ครับ คนที่ตอบ

• เป็นอาการปกติที่เกิดขึ้นกับอุปกรณ์ Linksys RV042 ครับ ทีมงานได้แจ้งไปทาง Linksys Thailand + USA ประมาณ 1 ปี ที่ผ่านมา ได้รับคำตอบว่าเป็นความตั้งใจของทีมพัฒนาของ Linksys ที่ต้องการให้เป็นแบบนี้ ด้วยเหตุผลในเรื่องของ Security ครับ สุดท้ายเราได้ฝากให้ช่วยออก Firmware Patch มาแก้เรื่องนี้ให้ด้วย แต่ไม่แน่ใจว่า Firmware ล่าสุดสามารถแก้ไชปัญหานี้ได้หรือยัง ต้องรบกวนให้ Upgrade Firmware เป็นตัวล่าสุดแล้วทดสอบอีกครั้งครับ

• วิธีการที่พอจะช่วยได้บ้างก็คือ ในการทำ Port Forwarding ให้กำหนดทั้ง TCP และ UDP จะช่วยให้หลุดเฉพาะเกมส์เท่านั้นครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ช่วยทีครับ Rv042 Load Balance dota เล่นจบรอบแล้วหลุด

โพสต์โดย Marookolove เมื่อ จันทร์ 20 เม.ย. 2009 2:15 am

ของผมเป็น Version 1.3.12.6 อะครับ

ไม่ทราบมี Version ใหม่กว่านี้ไหมครับ

ถ้ามีพอจะโหลดได้ที่ไหนครับ

ขอบพระคุณมากครับ
Marookolove

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 20 เม.ย. 2009 8:46 am

Marookolove เขียน:ของผมเป็น Version 1.3.12.6 อะครับ

ไม่ทราบมี Version ใหม่กว่านี้ไหมครับ

ถ้ามีพอจะโหลดได้ที่ไหนครับ

ขอบพระคุณมากครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง VPN & Load Balanced Router Linksys RV042, AG241, WRV200