ไปซื้อ Linksys RV042 จาก Commart มาแว้ว เย้ ๆ

ติดตั้งเครือข่ายวีพีเอ็น (VPN) เพื่อเชื่อมต่อสำนักงานและสาขา
การเชื่อมต่อแบบ Site-To-Site และ Mobile VPN, การติดตั้ง Load-Balanced Router

ไปซื้อ Linksys RV042 จาก Commart มาแว้ว เย้ ๆ

โพสต์โดย BugReport_Send เมื่อ เสาร์ 21 มี.ค. 2009 10:10 pm

แค่ทนไม่ไหวกับ Firmware ของ LevelOne WBR-3600 ช้ามาก ๆ นานจริง ๆ

แก้อะไรเป็นเดือนเลย = =" เฝ้ารออยู่ตลอดจนทนไม่ไหวแล้วเลยซื้อเจ้า Linksys มาแทนและ ราคาก็ 5350 บาท

คว้าเอา Wireless AP + Router มาได้ 2 ตัว Wireless USB 5 ตัว และคอมมาได้ 1 เครื่อง

สอบถามนิดนึงครับ ตัวนี้มันมี Firewall ไหมครับ แบบว่ากันพวก Ping อะไรประมาณนี้ไหมครับ
BugReport_Send

Re: ไปซื้อ Linksys RV042 จาก Commart มาแว้ว เย้ ๆ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 21 มี.ค. 2009 11:44 pm

BugReport_Send เขียน:แค่ทนไม่ไหวกับ Firmware ของ LevelOne WBR-3600 ช้ามาก ๆ นานจริง ๆ

แก้อะไรเป็นเดือนเลย = =" เฝ้ารออยู่ตลอดจนทนไม่ไหวแล้วเลยซื้อเจ้า Linksys มาแทนและ ราคาก็ 5350 บาท

คว้าเอา Wireless AP + Router มาได้ 2 ตัว Wireless USB 5 ตัว และคอมมาได้ 1 เครื่อง

สอบถามนิดนึงครับ ตัวนี้มันมี Firewall ไหมครับ แบบว่ากันพวก Ping อะไรประมาณนี้ไหมครับ

• ใช้ Linksys RV042 แล้วจะติดใจครับ :D

• สำหรับ Firewall นั้น ในอุปกรณ์ Linksys RV042 จะมีอยู่ในเมนู 'Firewall' โดยสามารถทำงานฟังก์ชั่นพิ้นฐานได้ตามมาตรฐาน ส่วนที่คุณ 'BugReport_Send' ต้องการจะป้องกัน เข้าใจว่าคงน่าจะเป็นการโจมตีที่เรียกว่า 'Ping of Death' ซึ่งเป็นการโจมตีในกลุ่ม 'DoS - Denial of Service' ซึ่งมีอยู่ในเมนู 'Firewall' ด้วยครับ :D

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง VPN & Load Balanced Router Linksys RV042, AG241, WRV200