เข้าหน้า Config RV042 ไม่ได้

ติดตั้งเครือข่ายวีพีเอ็น (VPN) เพื่อเชื่อมต่อสำนักงานและสาขา
การเชื่อมต่อแบบ Site-To-Site และ Mobile VPN, การติดตั้ง Load-Balanced Router

เข้าหน้า Config RV042 ไม่ได้

โพสต์โดย clarkken เมื่อ พฤหัสฯ. 17 ก.ย. 2015 11:10 am

รบกวนถามครับ เข้าหน้า config Cisco RV042 ไม่ได้ ควรทำอย่างไรดีครับ
clarkken

Re: เข้าหน้า Config RV042 ไม่ได้

โพสต์โดย jadeson เมื่อ จันทร์ 21 ก.ย. 2015 11:35 am

clarkken เขียน:รบกวนถามครับ เข้าหน้า config Cisco RV042 ไม่ได้ ควรทำอย่างไรดีครับ

จริงๆควรมีการให้รายละเอียดมากกว่านี้ ก็จะดีขึ้นน่ะครับ ทางผมจะได้แนะนำได้ถูกจุด มากขึ้น

เบื้องต้น
- RV042 ต่อไฟ ต่อ lan ต่อ WAN เรียบร้อยดี? สาย lan ไม่มีปัญหา
- หาคอมฯ ต่อหลัง LAN RV แล้วเช็คว่าได้รับ DHCP ไหม(ปกติ rv042 แจก dhcp) ถ้าได้รับ dhcp ดูว่า gateway เป็น ip อะไร
แล้วลอง ping และลองเข้า rv ตาม ip ดังกล่าว

ถ้า ping เจอ แต่เข้าหน้าคอนฟิก rv ไม่ได้ แนะนำให้ลองเป็น browser ดูก่อน ไล่เลยตั้งแต่ ie, chrome, firefox เป็นต้น

ถ้ายังไม่ได้อีก อาจจะลองหาเครื่องใหม่มาลองเทสดู หรือรีบูท rv สักรอบ

ถ้ายังไม่ได้อีก สินค้าซื้อกับทางร้านผม แจ้ง s/n ได้ จะให้ซัพพอร์ตติดต่อกลับ จะได้เช็คให้ และถ้าอุปกรณ์มีปัญหาจะได้ดำเนินการเคลมให้ทันทีครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง VPN & Load Balanced Router Linksys RV042, AG241, WRV200