ตอนนี้ มีปัญหา เรื่อง Vpn Rv082 ครับ ทำ Site To site IPSec

ติดตั้งเครือข่ายวีพีเอ็น (VPN) เพื่อเชื่อมต่อสำนักงานและสาขา
การเชื่อมต่อแบบ Site-To-Site และ Mobile VPN, การติดตั้ง Load-Balanced Router

ตอนนี้ มีปัญหา เรื่อง Vpn Rv082 ครับ ทำ Site To site IPSec

โพสต์โดย winny11 เมื่อ เสาร์ 07 มิ.ย. 2014 4:48 am

เรื่องของเรื่องคือ ผมใช้ RV 082 มี 2 Wan Wan 1 เป็น Internet Wan 2 ออก เน็ตไม่ได้ ใช้งาน Link เฉพาะงาน ที่อยู่เมืองนอก ฝั่ง Rv 082 สามารถ เข้าได้ทั้ง Internet และ Link เฉพาะงาน ตรงนี้ไม่มีปัญหา แต่ปัญหาเกิดตรงที่ว่า อีก site งาน บริษัทลูก อีกที่หนึ่ง ผมติดตั้ง Vpn ใช้ Rv 042โดยตั้งแบบ site 2 site ได้ Ping เจอกัน Ping ไปเครื่องของอีกฝั่งก็ได้ แต่ปัญหาของ ฝั่ง Rv 042 คือไม่สามารถ เข้า Link เฉพาะ ที่อยู่ Wan 2 ชองฝั่ง Rv 082 ได้
ที่อยากทราบคือผมจะทำยังไง ให้ฝั่ง Rv 042 เข้าใช้งานได้หมดทั้ง internet Server และ Link Wan2 Rv 082 ได้ ครับตอนนี้มีปัญหาเดียว Link ไม่ได้ครับอย่างอื่นได้หมด ครับ
winny11

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง VPN & Load Balanced Router Linksys RV042, AG241, WRV200