WAG120N อินเทอร์เน็ตหลุดบ่อยมากครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

Re: WAG120N อินเทอร์เน็ตหลุดบ่อยมากครับ

โพสต์โดย RUTch เมื่อ อังคาร 15 มิ.ย. 2010 10:36 am

chachris เขียน:แล้วของtrueละครับเพราะผมใช้ของtrue
ถามเพิ่มครับ
แล้วตัว
Firmware Ver.1.00.12 (ETSI) Annex A
Firmware Ver.1.00.12 (ETSI) Annex B
มันต่างกับเรื่องอะไรบ้าง
แล้วควรใช้ตัวไหนครับถึงดีที่สุด

ตามมาตรฐาน G.992.1 นั้น เราแบ่งได้เป็น 3 ประเภท คือ Annex A, Annex B และ Annex C ซึ่งรายละเอียดมีดังนี้

•Annex A คือ ADSL over Plain Old Telephone Services (POTS) หรือสายโทรศัพท์ทั่วไปนี่แหละครับ

•Annex B คือ ADSL over Integrated Services Digital Network (ISDN)

•Annex C คือ ADSL over ISDN ในประเทศญี่ปุ่นครับ

สำหรับในเมืองไทย ส่วนใหญ่จะเป็น Annex A ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
RUTch

Re: WAG120N อินเทอร์เน็ตหลุดบ่อยมากครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 15 มิ.ย. 2010 11:15 am

RUTch เขียน:
chachris เขียน:แล้วของtrueละครับเพราะผมใช้ของtrue
ถามเพิ่มครับ
แล้วตัว
Firmware Ver.1.00.12 (ETSI) Annex A
Firmware Ver.1.00.12 (ETSI) Annex B
มันต่างกับเรื่องอะไรบ้าง
แล้วควรใช้ตัวไหนครับถึงดีที่สุด

ตามมาตรฐาน G.992.1 นั้น เราแบ่งได้เป็น 3 ประเภท คือ Annex A, Annex B และ Annex C ซึ่งรายละเอียดมีดังนี้

•Annex A คือ ADSL over Plain Old Telephone Services (POTS) หรือสายโทรศัพท์ทั่วไปนี่แหละครับ

•Annex B คือ ADSL over Integrated Services Digital Network (ISDN)

•Annex C คือ ADSL over ISDN ในประเทศญี่ปุ่นครับ

สำหรับในเมืองไทย ส่วนใหญ่จะเป็น Annex A ครับ

• ขอบคุณมากครับ + ตอนนี้ผู้ให้บริการบ้านเราได้เปลี่ยนไปใช้ G.992.5 Annex M (ADSL2 M และ ADSL2+ M) ประมาณ 60% แล้วครับผม เพื่อเพิ่ม upstream เป็น 1-3 Mbps ครับ -> http://en.wikipedia.org/wiki/ITU_G.992.5_Annex_M
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX