WRT54G2 up firmware แล้วไฟดับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

WRT54G2 up firmware แล้วไฟดับ

โพสต์โดย cloud เมื่อ พฤหัสฯ. 24 ธ.ค. 2009 11:14 pm

ผมมี router WRT54G2 ของ linksys อยู่คับ

แล้วผมไป up firmware มันแล้วไฟมันดับคับ

แล้วพอไฟมามันใช้งานไม่ได้เลย ไฟตรง power มันกระพริบคับ

ใช้งานก็ไม่ได้ เสียบเข้ากับคอมก็ไม่เห็น ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดีคับ

ประกันหมดไปแล้วด้วย ตอนนี้ลำบากมาเลยเนื่องจาก net ต้อง share 3-4 เครื่อง
cloud

Re: WRT54G2 up firmware แล้วไฟดับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 24 ธ.ค. 2009 11:23 pm

cloud เขียน:ผมมี router WRT54G2 ของ linksys อยู่คับ

แล้วผมไป up firmware มันแล้วไฟมันดับคับ

แล้วพอไฟมามันใช้งานไม่ได้เลย ไฟตรง power มันกระพริบคับ

ใช้งานก็ไม่ได้ เสียบเข้ากับคอมก็ไม่เห็น ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดีคับ

ประกันหมดไปแล้วด้วย ตอนนี้ลำบากมาเลยเนื่องจาก net ต้อง share 3-4 เครื่อง

• น่าจะเรียบร้อยแล้วละครับ (หรือเราเรียกว่า Brick) อาจจะลองกด RESET ค้างไว้ 30 วินาที หลายๆ ครั้งดูครับ แต่ถ้ายังไม่ขึ้นก็ต้องทำใจละครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: WRT54G2 up firmware แล้วไฟดับ

โพสต์โดย cloud เมื่อ เสาร์ 26 ธ.ค. 2009 10:44 pm

มีวิธีอืนอีกไหมคับ ตอนนี้อยู่ที่เมืองนอกลำบากมากไม่รู้ไปชื้อที่ไหน
cloud

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 27 ธ.ค. 2009 10:40 pm

cloud เขียน:มีวิธีอืนอีกไหมคับ ตอนนี้อยู่ที่เมืองนอกลำบากมากไม่รู้ไปชื้อที่ไหน

• ไม่น่าจะมีแล้วละครับ ถ้าเป็นรุ่น Linksys WRT54GL อาจจะแกะฝาเครื่องออกมาแล้วทำการ short circuit ที่ Flash Memory ของ Mainboard ก็ยังพอได้แต่ก็เสี่ยงพอสใควรครับ แต่ว่ารุ่น Linksys WRT54G2 นี่ไม่รู้เลยครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX