WAG120N

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

WAG120N

โพสต์โดย Deadwing เมื่อ พฤหัสฯ. 28 ก.ค. 2011 8:33 pm

คือผมเพิ่งซื้อมาแล้วทีนี้ เซตตั้งค่าแล้ว พอเข้าIE มันขึ้นว่า

please wait while you are redirected .

มันจะเกี่ยวกับที่ผมไม่ได้ใส่Username+Password DDNS หรือเปล่าครับ

หรือมีจุดไหนที่ต้องเซตในการตั้งค่า WAG120N สำคัญๆมั้งมั้ยครับ
Deadwing

Re: WAG120N

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 28 ก.ค. 2011 9:27 pm

Deadwing เขียน:คือผมเพิ่งซื้อมาแล้วทีนี้ เซตตั้งค่าแล้ว พอเข้าIE มันขึ้นว่า

please wait while you are redirected .

มันจะเกี่ยวกับที่ผมไม่ได้ใส่Username+Password DDNS หรือเปล่าครับ

หรือมีจุดไหนที่ต้องเซตในการตั้งค่า WAG120N สำคัญๆมั้งมั้ยครับ

• หมายถึงเชื่อมต่อการใช้งานปกติใช่มั๊ยครับ ? ถ้าใช้งานปกติก็ไม่ต้องไปทำอะไรกับ DDNS นะครับ เพราะ DDNS เราจะใช้ในกรณีที่ต้องการทำ Port Forwarding ให้ด้านนอกเข้ามาหาเครื่องภายในของเรานะครับ

• ลองตรวจสอบ Username / Password ของ 3BB หรือ TOT หรือ True ที่เราใช้นะครับว่าถูกต้องหรือไม่นะครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: WAG120N

โพสต์โดย Deadwing เมื่อ พฤหัสฯ. 28 ก.ค. 2011 10:30 pm

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับบ Username ผิด :)
Deadwing

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX