Email : Upgrade DD-WRT ของ WRT160NL

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

Email : Upgrade DD-WRT ของ WRT160NL

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 27 ก.พ. 2011 11:47 pm

ขอความ กรุณา ตอบด้วยนะครับ คือ ตัวRouter ของผมปกติก็ใช้งานได้ดีครับ แต่ เพื่อนผมมันบอกว่าให้อับ เป็น DD-WRT ผมเลยลองอับดู แต่มันไม่ผ่าน ผมก็นึกว่าไม่เป็นไร ครั้งที่2 ก็ไม่ผ่าน พอลองเอามาต่อ มันไม่เจอ IP เลยครับเลยอยากถามว่า มันแก้ไขได้ไหมครับ หรือไม่ได้ต้องซื้อใหม่ หรือ ทำได้ ถ้าได้ ค่าทำเท่าไรครับ ผมเสียดายของ ของมันดีๆ จะที้งก็น่าเสียดายครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: Email : Upgrade DD-WRT ของ WRT160NL

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 27 ก.พ. 2011 11:49 pm

sys2u เขียน:ขอความ กรุณา ตอบด้วยนะครับ คือ ตัวRouter ของผมปกติก็ใช้งานได้ดีครับ แต่ เพื่อนผมมันบอกว่าให้อับ เป็น DD-WRT ผมเลยลองอับดู แต่มันไม่ผ่าน ผมก็นึกว่าไม่เป็นไร ครั้งที่2 ก็ไม่ผ่าน พอลองเอามาต่อ มันไม่เจอ IP เลยครับเลยอยากถามว่า มันแก้ไขได้ไหมครับ หรือไม่ได้ต้องซื้อใหม่ หรือ ทำได้ ถ้าได้ ค่าทำเท่าไรครับ ผมเสียดายของ ของมันดีๆ จะที้งก็น่าเสียดายครับ

• เป็นเพราะ upgrade firmware ไม่สมบูรณ์ครับ สามารถทำได้ 2 ทางนะครับ คือ

1. ลองแก้ไขโดยวิธีการนี้ครับ -> วิธีการอัพเกรดกลับจาก DD-WRT ไปเป็น Original Firmware

2. ส่งเคลมสินค้าไปที่ distributor ครับ เพราะช่างที่ศูนย์บริการตอนนี้ของทั้ง SIS และ Ingram สามารถเอากลับมาได้หมดแล้วครับ โดยทางช่างจะ upgrade firmware กลับมาให้เป็น Original Firmware ให้ครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX