ปัญหาหลังจาก up firmware

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

Re: ปัญหาหลังจาก up firmware

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 09 มี.ค. 2011 4:27 pm

BeerMaro เขียน:ผมมีปัญหาเดียวกับ จขกท. ครับ
วันนี้ได้เอาไปเคลมที่ SIS ศูนย์ Fortune Tower
ทาง SIS เอาไปทดสอบแล้วบอกว่าเสีย แล้ว แกะเครื่องใหม่ให้ผมเลยครับ
ตอนนี้ได้เครื่องใหม่มาแล้ว
กำลังคิดอยู่ว่าจะ up firmware ดีไหม
อยากทราบว่าโอกาสเสียอย่างนี้มีบ่อยไหมครับ
เพราะพี่สาวผมก็มีปัญหาหลุดบ่อยเหมือนกัน
เลยยังไม่กล้า update ให้พี่เค้า

• โอกาสเสัยก็มีครับผม ถ้า firmware ไม่สมบูรณ์หรือในระหว่างขั้นตอนการ upgrade มีปัญหาเรื่องไฟดับ หรือสายแลนหลุดเป็นช่วงก็จะทำให้เกิดแบบนี้ได้นะครับผม ยังงัยถ้าจะทำก็ต้องระวัง+ลุ้นๆ นิดนึงละครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 09 มี.ค. 2011 4:29 pm

robin เขียน:หลังจาก ส่งเข้า 0 sis ทางเจ้าหน้าที่ได้บอก อีกประมาณ 2 วันจะโทรแจ้ง

หลังจากนั้น 1 อาทิตย์ ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น ผมลองโทรเข้าไปถาม ตามที่่ท่านข้างบนว่ามา

เค้าบอกให้ไปรับได้ ถามถึงอาการเสียบอก up firmware ให้ใหม่แล้ว
ไม่รู้จะเกิดปัญหานี้ขึ้นอีกรึป่าวไม่แน่ใจ อย่างไรก็จะไปเอามาลองดูอีกสักตั้ง แต่ก็เซงกับการบริการของเค้าเหมือนกัน เห้อ
:(

• ต้องพยายามโทรไปทวงบ่อยๆอะครับผม หรือจะให้ทางร้านที่เราซื้อสินค้ามาโทรไปทวงให้ก็ได้นะครับ เพราะเค้าน่าจะเร่งให้มากกว่าเราไปตามเองนะครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

sys2u

โพสต์โดย BeerMaro เมื่อ พุธ 09 มี.ค. 2011 9:23 pm

แล้ว Firmware ตัว Firmware Linksys WAG120N v1011(04).bin
ถือว่าสมบูรณ์หรือยังครับ
BeerMaro

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 10 มี.ค. 2011 1:52 pm

BeerMaro เขียน:แล้ว Firmware ตัว Firmware Linksys WAG120N v1011(04).bin

• ที่สมบูรณ์หมายถึงว่า เวลาเรา copy ไฟล์ firmware ไปติดตั้งนั้น ไฟล์ได้มีการเสียหายในระหว่างการ copy หรือเปล่านะครับ ไม่ได้หมายถึง firmware ตัวนั้นสมบูรณ์หรือไม่นะครับ + เพราะ firmware เป็น software ที่ออกมาเรื่อยๆ ครับ ดังนั้นตัวมันเองไม่มีทางสมบูรณ์อยู่แล้วละครับผม ก็จะต้องมีการออก firmware ใหม่ๆ ออกมาแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นอยู่เรื่อยๆ ละครับ ยังงัยลอง upgrade ดูก้ได้นะครับ เพราะไฟล์ที่เราเอาขึ้น web ไว้ เราจะทดสอบก่อนทุกตัวอยู่แล่วครับว่าสามารถ upgrade ได้ครับผม :D

sys2u

โพสต์โดย BeerMaro เมื่อ ศุกร์ 11 มี.ค. 2011 11:44 am

sys2u เขียน:
BeerMaro เขียน:แล้ว Firmware ตัว Firmware Linksys WAG120N v1011(04).bin

• ที่สมบูรณ์หมายถึงว่า เวลาเรา copy ไฟล์ firmware ไปติดตั้งนั้น ไฟล์ได้มีการเสียหายในระหว่างการ copy หรือเปล่านะครับ ไม่ได้หมายถึง firmware ตัวนั้นสมบูรณ์หรือไม่นะครับ + เพราะ firmware เป็น software ที่ออกมาเรื่อยๆ ครับ ดังนั้นตัวมันเองไม่มีทางสมบูรณ์อยู่แล้วละครับผม ก็จะต้องมีการออก firmware ใหม่ๆ ออกมาแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นอยู่เรื่อยๆ ละครับ ยังงัยลอง upgrade ดูก้ได้นะครับ เพราะไฟล์ที่เราเอาขึ้น web ไว้ เราจะทดสอบก่อนทุกตัวอยู่แล่วครับว่าสามารถ upgrade ได้ครับผม :D

ขอบคุณท่าน sys2u มากครับ
BeerMaro

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX