อัพเดด FW Linksys WAG120N ไม่ได้ครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

อัพเดด FW Linksys WAG120N ไม่ได้ครับ

โพสต์โดย pcgheera2 เมื่อ อังคาร 14 ธ.ค. 2010 8:34 pm

FW ผมโหลดจาก เว็บ Linksys เป็นไฟล์ Zip พอแตกเป็น bin ครับ v 1.00.16
ผมไปตรงหัวข้อ Administration
ไปตรง Firmware Upgrade
และไป Select file to upgrade:
พอมันอัพโหลดสักพัก 4-5 % มันก็ขึ้นข้อความนี้อ่ะครับ
Cannot upload. Please contact the administrator.
pcgheera2

Re: อัพเดด FW Linksys WAG120N ไม่ได้ครับ

โพสต์โดย pcgheera2 เมื่อ อังคาร 14 ธ.ค. 2010 8:38 pm

ขอถามอีกเรื่องครับ คือผมใช้ Wireless แต่ผมอยู่ชั้นสามของบ้าน วันแรกที่ชื้อมา สัณญาณ 2 - 3 ขีด โหลดบิท เล่นได้ทั้งวันไม่หลุด
แต่พอมาวันที่สอง สัณญาณมันเหลือ ขีด หรือ ไม่มีเลยอ่ะครับ หลุดบ่อยมาก ปิดเครื่องแล้ว เปิดใหม่ สักพักก็เหมือนเดิม ไม่ทราบว่าอัพ FW ใหม่นี้จะหายไปรึเปล่าครับ
pcgheera2

Re: อัพเดด FW Linksys WAG120N ไม่ได้ครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 15 ธ.ค. 2010 12:16 am

pcgheera2 เขียน:ขอถามอีกเรื่องครับ คือผมใช้ Wireless แต่ผมอยู่ชั้นสามของบ้าน วันแรกที่ชื้อมา สัณญาณ 2 - 3 ขีด โหลดบิท เล่นได้ทั้งวันไม่หลุด
แต่พอมาวันที่สอง สัณญาณมันเหลือ ขีด หรือ ไม่มีเลยอ่ะครับ หลุดบ่อยมาก ปิดเครื่องแล้ว เปิดใหม่ สักพักก็เหมือนเดิม ไม่ทราบว่าอัพ FW ใหม่นี้จะหายไปรึเปล่าครับ

• ถ้าใช้งานอยู่ปกติ แล้วสัญญาณลดลงไปกระทันหันก้แปลกนะครับ เพราะปกติจะไม่ควรเป็นอย่างนั้นครับผม การ upgrade firmware จะช่วยในกรณีที่ firmware ตัวเดิมทำงานมีปัญหาอยู่ครับ แล้วเราก็ืำการ upgarde ทับเช้าไปใหม่ ดังนั้นก็อาจจะช่วยได้ หรือก็อาจจะเหมือนเดิม เป็นไปได้ทั้ง 2 แบบนะครับ ยังงัยลอง upgrade ดุก็ได้ครับผม แล้วทดสอบสัญญาณอีกทีนะครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX