ถ้า อัพ FW linksys WAG120N การตั้งค่าจะหายไปไหม

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

ถ้า อัพ FW linksys WAG120N การตั้งค่าจะหายไปไหม

โพสต์โดย pcgheera2 เมื่อ อังคาร 14 ธ.ค. 2010 8:15 pm

คือผมจะอัพ FW เร้าเตอร์ linksys WAG120N แต่กลัวว่าการตั้งค่าต่างๆ ที่ตั้งไว้หายไป (ตั้งกลับคืนไม่เป็น) ไม่ทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์ เคยอัพเดดแล้ว อยากรู้ว่า การตั้งค่าหายไปรึเปล่าครับ
pcgheera2

Re: ถ้า อัพ FW linksys WAG120N การตั้งค่าจะหายไปไหม

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 14 ธ.ค. 2010 8:18 pm

pcgheera2 เขียน:คือผมจะอัพ FW เร้าเตอร์ linksys WAG120N แต่กลัวว่าการตั้งค่าต่างๆ ที่ตั้งไว้หายไป (ตั้งกลับคืนไม่เป็น) ไม่ทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์ เคยอัพเดดแล้ว อยากรู้ว่า การตั้งค่าหายไปรึเปล่าครับ

• เราสามารถ backup ตัวไฟล์ config เก็บไว้ได้ครับ พอเรา upgrade firmware ไปแล้ว ถ้ามันหาย เราก็ restore กับมาได้เลยครับ หรือจะใช้วิธีเก็บเป็นรูปของหน้า config ไว้ดูก็ได้ครับ เพราะ WAG120N มีไม่กี่หน้าเองครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX