สอบถามเกี่ยวกับ Zyxel G-4100 Wireless Hotspot

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Wireless Hot Spot Gateway
ให้รองรับการทำงานในหอพัก อพาร์ทเม้นท์ โรงแรม สามารถพิมพ์ตั๋วตามระยะเวาลาที่กำหนดได้ทันที

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Zyxel G-4100 Wireless Hotspot

โพสต์โดย autchie เมื่อ พฤหัสฯ. 08 ก.ค. 2010 12:49 pm

Zyxel G-4100 Wireless Hotspot สั่งปริ้น มี User name และ Password แล้วเอา ไปใส่หน้า Login PC Note Book หน้า Login จะมี User Name และ Password และ Real Name พอใส่ user nameและ Password ก็ใช้ Net ได้ แต่ปัญหาคือ เวลาลูกค้าจะมาใช้ Wireless Hotspot โดยใช้โทรศัพท์ของลูกค้าเอง ใส่ User Name Password แล้วก็ยังใช้งาน Wireless ไม่ได้
จะเป็นปัญหาที่โทรศัพท์ หรือว่า Hotspot ไม่รองรับระบบโทรศัพท์ หรือ ต้องใส่ Real Name ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ
autchie

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Zyxel G-4100 Wireless Hotspot

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พฤหัสฯ. 08 ก.ค. 2010 3:36 pm

autchie เขียน:Zyxel G-4100 Wireless Hotspot สั่งปริ้น มี User name และ Password แล้วเอา ไปใส่หน้า Login PC Note Book หน้า Login จะมี User Name และ Password และ Real Name พอใส่ user nameและ Password ก็ใช้ Net ได้ แต่ปัญหาคือ เวลาลูกค้าจะมาใช้ Wireless Hotspot โดยใช้โทรศัพท์ของลูกค้าเอง ใส่ User Name Password แล้วก็ยังใช้งาน Wireless ไม่ได้
จะเป็นปัญหาที่โทรศัพท์ หรือว่า Hotspot ไม่รองรับระบบโทรศัพท์ หรือ ต้องใส่ Real Name ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

รบกวนส่งรูปตั๋วให้ดูหน่อยครับ ว่า Real Name อยู่ตรงไหนของตั๋ว เพราะ Real Name ไม่น่าจะเกียวนะครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

โพสต์โดย ไกรสร เมื่อ ศุกร์ 21 ม.ค. 2011 10:40 am

ถามนิดนึงนะครับ เราจะสามารถทำการเอาเครื่อง SP-200 ทำการรีโมท ผ่าน DDNS เพื่อสั่งพิมพ์แบบออนไลน์ได้หรือไม่ครับ (หมายถึงเครื่อง Gateway และ Printer อยู่คนละที่กัน) :geek:
ไกรสร

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 21 ม.ค. 2011 10:50 am

ไกรสร เขียน:ถามนิดนึงนะครับ เราจะสามารถทำการเอาเครื่อง SP-200 ทำการรีโมท ผ่าน DDNS เพื่อสั่งพิมพ์แบบออนไลน์ได้หรือไม่ครับ (หมายถึงเครื่อง Gateway และ Printer อยู่คนละที่กัน) :geek:

• น่าจะยุ่งยากไปนะครับ แต่ก็คิดว่าน่าจะได้นะครับ แต่ยังไม่เคยทดสอบนะครับ ยังงัยก็ยังไม่ชัวร์ครับผม + แต่ว่าโดยปกติแล้วถ้าเราต้องการจะพิมพ์ตัวโดยใช้เครื่อง Printer เครื่องอื่นที่ไม่ใช่ SP-200 ก้ได้นะครับ เพราะ ตัว Zyxel G-4100 จะยอมให้เราเข้าไปยังหน้าเว็บที่ตัวมันเพื่อสั่งพิมพ์ตั๋วไปบนกระดาษ A4 ปกติก้ได้ครับผม น่าจะสะดวกกว่านะครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Wireless Hot Spot Gateway