วิธีการติดตั้ง WDS กับ Linksys WRT54GL + DD-WRT v23 SP2

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Re: วิธีการติดตั้ง WDS กับ Linksys WRT54GL + DD-WRT v23 SP2

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ อังคาร 22 ต.ค. 2013 11:34 am

kafill88 เขียน:ขอถามหน่อยครับ ในหน้า WSD
ตรงข้างหน้าสุด ที่มีสามหัวข้อ
lan การทำ wds ต้องเลือกหัวข้อนี้
Disable การปิดเอาไว้
point to point ส่วนหัวข้อนี้ผมไม่เข้าใจนะครับ ว่าคืออะไร รบกวนช่วยอธิบายให้หน่อยครับว่ามีเอาไว้ทำโหมดไหน

ขอบคุณมากครับ

อ้างอิง WDS Point To Point (P2P)

สรุปคร่าวๆ เข้าใจว่า ให้ DD-WRT 2 ตัว ทำ P2P ระหว่างกัน โดยตัวปลายทาง DD-WRT 2 สามารถจ่าย DHCP โดยไม่ชนกับวง DD-WRT 1 ที่เป็น internet และ ถ้าดูแล้ว วงทั้ง 2 ฝั่ง ไม่สามารถมองเห็นกัน ด้วย แต่เด๋วยังไง จะลองดูให้ครับ ว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า :idea:
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

Re: วิธีการติดตั้ง WDS กับ Linksys WRT54GL + DD-WRT v23 SP2

โพสต์โดย kafill88 เมื่อ พฤหัสฯ. 24 ต.ค. 2013 1:11 pm

vit_et07 เขียน:
kafill88 เขียน:ขอถามหน่อยครับ ในหน้า WSD
lan การทำ wds ต้องเลือกหัวข้อนี้
point to point ส่วนหัวข้อนี้ผมไม่เข้าใจนะครับ ว่าคืออะไร รบกวนช่วยอธิบายให้หน่อยครับว่ามีเอาไว้ทำโหมดไหน

อ้างอิง WDS Point To Point (P2P)

สรุปคร่าวๆ เข้าใจว่า ให้ DD-WRT 2 ตัว ทำ P2P ระหว่างกัน โดยตัวปลายทาง DD-WRT 2 สามารถจ่าย DHCP โดยไม่ชนกับวง DD-WRT 1 ที่เป็น internet และ ถ้าดูแล้ว วงทั้ง 2 ฝั่ง ไม่สามารถมองเห็นกัน ด้วย แต่เด๋วยังไง จะลองดูให้ครับ ว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า :idea:

kafill88

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พฤหัสฯ. 24 ต.ค. 2013 4:06 pm

kafill88 เขียน:
vit_et07 เขียน:

ลองดูแล้วไม่ได้เลยครับเชื่อมต่อไร้สายยังไม่ได้เลย ถ้าใครเคยลองแล้ว แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ในเวปข้อมูลไม่มากเท่าไร
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL