วิธีการขยายสัญญาณ True Wi-Fi โดยใช้อุปกรณ์ Linksys WRT54GL

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Re: วิธีการขยายสัญญาณ True Wi-Fi โดยใช้อุปกรณ์ Linksys WRT54GL

โพสต์โดย jopcc เมื่อ พุธ 21 ม.ค. 2009 9:14 am

ขอบคุณอีกครั้งครับ
ตอบเร็วมาก ดูจากเวลาแล้วประมาณ 20 นาทีก็ตอบแล้ว

ดูจากคำตอบแล้ว ผมคาดว่าคงจะไม่ flash ดีกว่าครับ
เดี่ยวเอาไปเปลี่ยนกับเพื่อนมาใช้ชั่วคราวก่อน
รอเก็บเงินซื้อตัวใหม่น่าจะดีกว่า
jopcc

Re: วิธีการขยายสัญญาณ True Wi-Fi โดยใช้อุปกรณ์ Linksys WRT54GL

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 21 ม.ค. 2009 9:46 am

jopcc เขียน:ขอบคุณอีกครั้งครับ
ตอบเร็วมาก ดูจากเวลาแล้วประมาณ 20 นาทีก็ตอบแล้ว

ดูจากคำตอบแล้ว ผมคาดว่าคงจะไม่ flash ดีกว่าครับ
เดี่ยวเอาไปเปลี่ยนกับเพื่อนมาใช้ชั่วคราวก่อน
รอเก็บเงินซื้อตัวใหม่น่าจะดีกว่า

ใช้แยกกันแบบนี้ดีกว่า เพราะว่า Linksys WRT54GL ถูกออกแบบมาให้ใช้ในคอนโดมีเนียม และพกพาเป็นหลักครับ ;)
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

โพสต์โดย XpertMan เมื่อ พุธ 21 ม.ค. 2009 9:29 pm

การขยายสัญญาณของ True Wifi ต้องใช้ Firmware DD-WRT V.24 mini เท่านั้น หรือเปล่าครับ

และถ้าคำตอบคือ....ไม่จำเปน

มี Firmware ตัวไหนที่พอจะแนะนำได้มั่งครับ
( แนะนำแล้วช่วนสอนอัพด้วยนะครับ....ผมไม่ค่อยเปนครับ)

^^

Ps* ขอบคุงคับ
XpertMan

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 21 ม.ค. 2009 9:33 pm

XpertMan เขียน:การขยายสัญญาณของ True Wifi ต้องใช้ Firmware DD-WRT V.24 mini เท่านั้น หรือเปล่าครับ

และถ้าคำตอบคือ....ไม่จำเปน

มี Firmware ตัวไหนที่พอจะแนะนำได้มั่งครับ
( แนะนำแล้วช่วนสอนอัพด้วยนะครับ....ผมไม่ค่อยเปนครับ)

^^

Ps* ขอบคุงคับ

ตอนนี้เท่าที่ทดสอบแล้วสามารถใช้งานได้อย่างปกติ สำหรับอุปกรณ์ Linksys WRT54GL v1.1 ก็เป็นตัว 'DD-WRT v24 Mini' ซึ่งคงจะต้องทยอยทดสอบไปเรื่อยๆ ครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
    ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

sys2u

โพสต์โดย mrgill เมื่อ พุธ 04 มี.ค. 2009 9:55 pm

ผมเขียน script สำหรับใช้ต่อ truewifi โดยไม่ให้ตัดทุก 90 นาทีได้แล้วครับเอาไปทดลองใช้กันดูนะครับ
    วิธีทำให้เล่น Truewifi ได้อย่างต่อเนื่องโดยไม่ถูกตัดทุก 90 นาที
    mrgill

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 04 มี.ค. 2009 10:15 pm

mrgill เขียน:ผมเขียน script สำหรับใช้ต่อ truewifi โดยไม่ให้ตัดทุก 90 นาทีได้แล้วครับเอาไปทดลองใช้กันดูนะครับ
    วิธีทำให้เล่น Truewifi ได้อย่างต่อเนื่องโดยไม่ถูกตัดทุก 90 นาที

เจ๋งมากเลยครับ ! ขอบคุณมากๆ ครับ :D

sys2u

โพสต์โดย oomixoo เมื่อ ศุกร์ 24 เม.ย. 2009 9:38 pm

พี่ครับ ก็คือว่า ใช้ Linksys WRT54GL ขยายสัญญานนะครับ ใช้ได้เรียบร้อยดี แต่คือว่าผมกับพี่ชาย มี user 2 user อยากจะแยกกับ login น่ะครับ พอผม login แล้วพี่ชาย ดันเล่นได้เลย มันคงแชร์ความเร็วออกจากผมใช่หรือเปล่าครับ อยากให้มันวิ่งแยกกันเลยอะครับทำได้หรือเปล่าครับผม ขอบคุณครับ
      oomixoo

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 24 เม.ย. 2009 9:47 pm

oomixoo เขียน:พี่ครับ ก็คือว่า ใช้ Linksys WRT54GL ขยายสัญญานนะครับ ใช้ได้เรียบร้อยดี แต่คือว่าผมกับพี่ชาย มี user 2 user อยากจะแยกกับ login น่ะครับ พอผม login แล้วพี่ชาย ดันเล่นได้เลย มันคงแชร์ความเร็วออกจากผมใช่หรือเปล่าครับ อยากให้มันวิ่งแยกกันเลยอะครับทำได้หรือเปล่าครับผม ขอบคุณครับ

• :D ท่าทางจะไม่ได้ละครับ เพราะอุปกรณ์ Linksys WRT54GL จะแชร์การเชื่อมต่อออกไปแค่ 1 Account เท่านั้นครับ แต่ถึงจะสามารถเชื่อมต่อได้ 2 Accounts ก็ไม่น่าจะมีผลเรื่องของความเร็วครับ เพราะยังงัยก็ไปด้วยเส้นทางอันเดิมครับ

sys2u

โพสต์โดย oomixoo เมื่อ ศุกร์ 24 เม.ย. 2009 9:57 pm

sys2u เขียน:
      oomixoo เขียน:พี่ครับ ก็คือว่า ใช้ Linksys WRT54GL ขยายสัญญานนะครับ ใช้ได้เรียบร้อยดี แต่คือว่าผมกับพี่ชาย มี user 2 user อยากจะแยกกับ login น่ะครับ พอผม login แล้วพี่ชาย ดันเล่นได้เลย มันคงแชร์ความเร็วออกจากผมใช่หรือเปล่าครับ อยากให้มันวิ่งแยกกันเลยอะครับทำได้หรือเปล่าครับผม ขอบคุณครับ

• :D ท่าทางจะไม่ได้ละครับ เพราะอุปกรณ์ Linksys WRT54GL จะแชร์การเชื่อมต่อออกไปแค่ 1 Account เท่านั้นครับ แต่ถึงจะสามารถเชื่อมต่อได้ 2 Accounts ก็ไม่น่าจะมีผลเรื่องของความเร็วครับ เพราะยังงัยก็ไปด้วยเส้นทางอันเดิมครับ

โหตอบกลับอย่างรวดเร็ว ขอบคุณมากครับผม ยังไงก็ต้องก้มหน้าก้มตาเล่นช้าๆต่อไป
      oomixoo

โพสต์โดย klinphong เมื่อ เสาร์ 16 พ.ค. 2009 12:06 am

วิธีการขยายสัญญาณ True Wi-Fi สามารถ ใช้อุปกรณ์ Linksys WRT54GL ( v23 SP2 ) ได้ไหมครับ
      klinphong

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL