Configure Linksys WRT54GL อย่างไรไม่ให้เด้งไปค่า Default ครั

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Configure Linksys WRT54GL อย่างไรไม่ให้เด้งไปค่า Default ครั

โพสต์โดย lookmoo เมื่อ จันทร์ 12 พ.ย. 2012 3:11 pm

ผมดูแลไวเลสโรงเรียนอ่ะครับ ที่โรงเรียนใช้ DD-WRT v23 SP2 Linksys WRT54GL ผมตั้งชื่อไวเลส ว่า PL แล้วตั้งเวลารีเซ็ตเครื่องทุกวัน เวลาตี 3 แต่พอประมาณบ่าย 2-3 โมง เครื่องจะคืนเป็นค่าเริ่มต้นหมดเลยครับ ไม่ทราบว่าผมต้องตั้งค่าตรงไหนเพิ่มเติ่มครับผม (ถึงจะไม่ตั้งรีเซ็ตเครื่อง เครื่องก็เด้งไปเหมือนเดิมอ่ะครับ)
lookmoo

Re: Configure Linksys WRT54GL อย่างไรไม่ให้เด้งไปค่า Default ครั

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 12 พ.ย. 2012 5:12 pm

lookmoo เขียน:ผมดูแลไวเลสโรงเรียนอ่ะครับ ที่โรงเรียนใช้ DD-WRT v23 SP2 Linksys WRT54GL ผมตั้งชื่อไวเลส ว่า PL แล้วตั้งเวลารีเซ็ตเครื่องทุกวัน เวลาตี 3 แต่พอประมาณบ่าย 2-3 โมง เครื่องจะคืนเป็นค่าเริ่มต้นหมดเลยครับ ไม่ทราบว่าผมต้องตั้งค่าตรงไหนเพิ่มเติ่มครับผม (ถึงจะไม่ตั้งรีเซ็ตเครื่อง เครื่องก็เด้งไปเหมือนเดิมอ่ะครับ)

• แสดงว่าจุดที่ติดตั้งมีปัญหาเรื่องไฟฟ้านะครับผม + เพราะถ้ามีไฟฟ้ากระชากเข้ามาก็จะทำให้ WRT54GL+DD-WRT ทำการ RESET ตัวเองกลับไปเป็นค่าโรงงานครับผม แต่จะเจอมากใน V23 SP2 แต่ถ้าเป็น V24SP1 ขึ้นไปจะไม่ค่อยเจออาการนี้แล้วครับ

• แนะนำให้ลอง upgrade DD-WRT ไปเป็น V24 Sp1 ขึ้นไปแล้วลองอีกทีนะครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL