WRT54GL ทำแบบนี้ได้ไหม

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

โพสต์โดย mryare เมื่อ เสาร์ 08 ก.ย. 2012 6:52 pm

ที่หอพักมี internet wifi อยู่แต่สัญญาณอ่อน ทีวีกับโทรศัพท์รับไม่ไหวเล่นได้แต่ notebook
เราอยากซื้อ WRT มาขยายสัญญาณ แบบให้รับ wifi และปล่อย wifi อีกชื่อนึง โดยสาย lan ใช้งานได้ด้วย โดยเราจะเอาไปต่อกับ TV อยากให้ login ครั้งเดียวด้วย account เดียว

ตอนนี้เราทำได้แบบเสียบ lan เข้า port wan ของ wrt เราเอา lan เข้า tv กับ คอม พอเอาคอม login tv ที่ผ่าน lan กับ wireless ก็ใช้งานได้เลย พอมีวิธีแนะนำไหม ขอบคุณจ้า
mryare

Re: WRT54GL ทำแบบนี้ได้ไหม

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ อาทิตย์ 09 ก.ย. 2012 1:56 pm

mryare เขียน:WRT54GL ทำแบบนี้ได้ไหม

ที่หอพักมี internet wifi อยู่แต่สัญญาณอ่อน ทีวีกับโทรศัพท์รับไม่ไหวเล่นได้แต่ notebook
เราอยากซื้อ WRT มาขยายสัญญาณ แบบให้รับ wifi และปล่อย wifi อีกชื่อนึง โดยสาย lan ใช้งานได้ด้วย โดยเราจะเอาไปต่อกับ TV อยากให้ login ครั้งเดียวด้วย account เดียว

ตอนนี้เราทำได้แบบเสียบ lan เข้า port wan ของ wrt เราเอา lan เข้า tv กับ คอม พอเอาคอม login tv ที่ผ่าน lan กับ wireless ก็ใช้งานได้เลย พอมีวิธีแนะนำไหม ขอบคุณจ้า

คำถามงง ครับ มี LAN อันนี้ทางหอเขาลากสายมาให้นะครับ แล้วทำไมต้องเอาไปทวนสัญญาณด้วยละครับ เพราะหากเขาลากแลนมาให้แล้วก็ดีกว่าเยอะกับการเอาไปทวนสัญญาณ นะครับ แต่การ login ก็ต้องใช้คอมเป็นตัว login ตัว WRT54gl ทำไม่ได้
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

โพสต์โดย mryare เมื่อ อาทิตย์ 09 ก.ย. 2012 2:25 pm

ตอนแรกมี lan นะครับ ตอนหลังเค้าตัดแลนออกเหลือแต่ wireless เลยจะเอาตัว AP ไปรับ Wireless ให้ออกทางสาย lan 4 port และปล่อย wireless อีกชื่อนึงด้วยทำได้ป่าวครับ
mryare

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 10 ก.ย. 2012 11:16 am

mryare เขียน:ตอนแรกมี lan นะครับ ตอนหลังเค้าตัดแลนออกเหลือแต่ wireless เลยจะเอาตัว AP ไปรับ Wireless ให้ออกทางสาย lan 4 port และปล่อย wireless อีกชื่อนึงด้วยทำได้ป่าวครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL