WRT54GL อาการไฟบอกสถานะกระพริบตลอดเวลา

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

WRT54GL อาการไฟบอกสถานะกระพริบตลอดเวลา

โพสต์โดย note0458 เมื่อ อังคาร 26 มิ.ย. 2012 2:45 pm

ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ปกติคับ แค่ถอดสายออกทั้งหมดออก เพื่อจัดสายใหม่ แต่พอต่อกลับเข้าที่เดิม ก็เิกิดอาการนี้ขึ้นมาคับ รอประมาณ 5-10 นาที ก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคับ และพอจะมีวิธีการแก้ไขปัญหานี้อย่างไร จึงขอความช่วยเหลือมา ณ ที่นี้ครับ ขอบคุณคับ
note0458

Re: WRT54GL อาการไฟบอกสถานะกระพริบตลอดเวลา

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 26 มิ.ย. 2012 5:32 pm

note0458 เขียน:ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ปกติคับ แค่ถอดสายออกทั้งหมดออก เพื่อจัดสายใหม่ แต่พอต่อกลับเข้าที่เดิม ก็เิกิดอาการนี้ขึ้นมาคับ รอประมาณ 5-10 นาที ก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคับ และพอจะมีวิธีการแก้ไขปัญหานี้อย่างไร จึงขอความช่วยเหลือมา ณ ที่นี้ครับ ขอบคุณคับ

• ลองกด RESET ไว้ 30 วินาทีครับ แล้วลองดูอีกที ถ้าไม่ได้จริงๆ แสดงว่า firmware อาจจะมีปัญหาครับ แนะนำให้ส่งเคลมเพราะเจ้าหน้าที่ศูนย์เคลมสามารถเอากลับมาได้ครับ เราจะได้ไม่ต้องเสียเวลาด้วยครับ แต่ถ้าเสียไปเลย เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับผม

• แต่ถ้าอยากลองดูก่อน ลองดูที่นี่นะครับ เป็นวิธีการแก้ครับผม / Recover From A Bad Flash
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL