สัญญาณ Wlan ไม่ทำงาน อุปกรณ์เสียรึป่าวครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

สัญญาณ Wlan ไม่ทำงาน อุปกรณ์เสียรึป่าวครับ

โพสต์โดย bankcsskn เมื่อ จันทร์ 26 มี.ค. 2012 8:19 pm

อยู่ๆก็มองไม่เห็น สัญญาณ Wlan ครับ
ลองต่อสาย Lan เข้าไปดูค่า พบความผิดปกติ ดังรูป ครับ
ค่า Transmitted หรือ TX ไม่ทำงาน ครับ
ลองปิดเปิดใหม่ หลายรอบแล้ว ก็ยังไม่ได้ครับ

ล่าสุดลอง Reset ดู กลับมามองเห็นใช้ได้ปกติ
แต่ดึง Config เก่านั้นกลับมาใช้อีกครั้ง ไม่เห็นเหมือนเดิม

เลยอยากรู้ว่า อุปกรณ์ทำงานผิดปกติ หรือว่า Config มีปัญหา
ทั้งๆที่ Config ค่าพวกนี้ ใช้มาพักนึงแล้วครับนะครับ

แต่ล่าสุด ที่กำลังจะลอง อีกคืน ก็คือ จะ Reset ใหม่ แล้ว Config ตั้งแต่แรก ใหม่หมดดูครับ

ขอบคุณครับ
แนบไฟล์
ntitled-2.jpg (95.72 KiB) เปิดดู 1608 ครั้ง
bankcsskn

Re: สัญญาณ Wlan ไม่ทำงาน อุปกรณ์เสียรึป่าวครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 26 มี.ค. 2012 8:42 pm

bankcsskn เขียน:อยู่ๆก็มองไม่เห็น สัญญาณ Wlan ครับ
ลองต่อสาย Lan เข้าไปดูค่า พบความผิดปกติ ดังรูป ครับ
ค่า Transmitted หรือ TX ไม่ทำงาน ครับ
ลองปิดเปิดใหม่ หลายรอบแล้ว ก็ยังไม่ได้ครับ

ล่าสุดลอง Reset ดู กลับมามองเห็นใช้ได้ปกติ
แต่ดึง Config เก่านั้นกลับมาใช้อีกครั้ง ไม่เห็นเหมือนเดิม

เลยอยากรู้ว่า อุปกรณ์ทำงานผิดปกติ หรือว่า Config มีปัญหา
ทั้งๆที่ Config ค่าพวกนี้ ใช้มาพักนึงแล้วครับนะครับ

แต่ล่าสุด ที่กำลังจะลอง อีกคืน ก็คือ จะ Reset ใหม่ แล้ว Config ตั้งแต่แรก ใหม่หมดดูครับ

ขอบคุณครับ

• อาการเครื่องทำงานรวน ไม่นิ่ง หรือ firmware รวนสามารถเกิดขึ้นได้นะครับ ไม่ใช่เรื่องผิดปกติอะไรนะครับผม ขึ้นตอนการแก้ปัยหาทำถูกต้องแล้วครับ RESET แล้วลองทำงานใหม่ อาจจะใช้ cofig เดิมก็ได้นะครับ ไม่น่าจะผิดอะไร เพียงแต่อุปกรณ์น่าจะรวนเฉยๆ นะครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL