ซื้อวายเลสแลนตัวไหนดีครับ ?

ข้อมูลทั่วไป ระบบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น ระบบเครือข่ายเบื้องต้น
สำหรับผู้เริ่มต้นในการทำความเข้าใจระบบคอมพิวเตอร์ ระบบเครือข่ายแบบสาย และไร้สาย

ซื้อวายเลสแลนตัวไหนดีครับ ?

โพสต์โดย Eak เมื่อ ศุกร์ 12 ก.พ. 2010 3:00 am

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมกำลังหาตัวปล่อยสัญญาณวายเลส ตอนนี้ผมใช้ Router D-Link DSL-2540T (4 Port Lan)

แต่ที่บ้าน น้องและแม่ใช้โน๊ตบุ๊คลำบากเรื่องการลากสายครับ จึงอยากถามพี่ๆว่าพอจะแนะนำผลิตภัณฑ์ตัวปล่อยสัญญาณวายเลสแลนตัวไหนของ sys2u.com ที่เหมาะสมใช้คู่กับเราเตอร์ D-Link DSL-2540T ในบ้าน 2 ชั้นได้บ้างครับ (เปิดใช้งานเกือบๆ 20 ชั่วโมง ต่อ วัน) ผมทำรูปอุปกรณ์ที่มีอยู่แล้วมาให้ดูครับ

งบ 2,500 บาท

samnetwork.jpg (29.32 KiB) เปิดดู 2855 ครั้ง

** W 1, W 2 , W 3 คือ โน๊ตบุคที่มี และต้องการใช้ตัวปล่อยสัญญาณวายเลสแลนครับ

ขอบคุณมากครับผม
Eak

Re: ซื้อวายเลสแลนตัวไหนดีครับ ?

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 12 ก.พ. 2010 8:58 am

Eak เขียน:สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมกำลังหาตัวปล่อยสัญญาณวายเลส ตอนนี้ผมใช้ Router D-Link DSL-2540T (4 Port Lan)

แต่ที่บ้าน น้องและแม่ใช้โน๊ตบุ๊คลำบากเรื่องการลากสายครับ จึงอยากถามพี่ๆว่าพอจะแนะนำผลิตภัณฑ์ตัวปล่อยสัญญาณวายเลสแลนตัวไหนของ sys2u.com ที่เหมาะสมใช้คู่กับเราเตอร์ D-Link DSL-2540T ในบ้าน 2 ชั้นได้บ้างครับ (เปิดใช้งานเกือบๆ 20 ชั่วโมง ต่อ วัน) ผมทำรูปอุปกรณ์ที่มีอยู่แล้วมาให้ดูครับ

งบ 2,500 บาท

** W 1, W 2 , W 3 คือ โน๊ตบุคที่มี และต้องการใช้ตัวปล่อยสัญญาณวายเลสแลนครับ

ขอบคุณมากครับผม

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ซื้อวายเลสแลนตัวไหนดีครับ ?

โพสต์โดย Eak เมื่อ ศุกร์ 12 ก.พ. 2010 10:25 am

ขอบคุณมากๆครับ ผมก็เล็งตัวนี้ไว้เหมือนกันครับ แต่ไม่กล้าฟันธงเอง :D
Eak

ย้อนกลับไปยัง ข้อมูลทั่วไป ระบบคอมพิวเตอร์เบื้องต้น ระบบเครือข่ายเบื้องต้น