Update Firmware DLink 600 แล้วออก Internet ไม่ได้

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, NetGear
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Update Firmware DLink 600 แล้วออก Internet ไม่ได้

โพสต์โดย dlink_ousaw เมื่อ อาทิตย์ 16 พ.ค. 2010 7:25 pm

พอดีผมได้ Update Firmware Dlink-600 ไปแล้ว ตามที่ท่าน Sys2u บอกมาตามนั้นเด๊ะ ..

แต่ทีนี้ก่อนที่ผมจะ Update ยังใช้งาน Internet ได้ปกติ .. แต่พอ Update Firmware ไป

แลับใช้งาน ออก Internet ไม่ได้เลยครับ ... รบกวนช่วยหาหนทางแก้ไขหน่อยได้มั้ยครับ

จิง ๆ ผมก็ไม่ได้ อยาก Update Firmware ซักเท่าไหร่ .. แต่เป็นเพราะ สัญญาณใช้งานไม่ค่อยได้

เลยลอง Search หาข้อมูล ก็มาเจอกระทู้ สอน Update Firmware อ่ะครับ .. ผมลืมทำขั้นตอนไหนไปรึเป่า ..

เพราะคราวนี้ สัญญาณ Wireless เห็นได้ดี .. แต่ออก Internet ไม่ได้ ขอบคุณครับ
dlink_ousaw

Re: Update Firmware DLink 600 แล้วออก Internet ไม่ได้

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 16 พ.ค. 2010 9:31 pm

dlink_ousaw เขียน:พอดีผมได้ Update Firmware Dlink-600 ไปแล้ว ตามที่ท่าน Sys2u บอกมาตามนั้นเด๊ะ ..

แต่ทีนี้ก่อนที่ผมจะ Update ยังใช้งาน Internet ได้ปกติ .. แต่พอ Update Firmware ไป

แลับใช้งาน ออก Internet ไม่ได้เลยครับ ... รบกวนช่วยหาหนทางแก้ไขหน่อยได้มั้ยครับ

จิง ๆ ผมก็ไม่ได้ อยาก Update Firmware ซักเท่าไหร่ .. แต่เป็นเพราะ สัญญาณใช้งานไม่ค่อยได้

เลยลอง Search หาข้อมูล ก็มาเจอกระทู้ สอน Update Firmware อ่ะครับ .. ผมลืมทำขั้นตอนไหนไปรึเป่า ..

เพราะคราวนี้ สัญญาณ Wireless เห็นได้ดี .. แต่ออก Internet ไม่ได้ ขอบคุณครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, Netgear