DSL-2640L ทำ Repeater ได้หรือป่าวคับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, NetGear
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

DSL-2640L ทำ Repeater ได้หรือป่าวคับ

โพสต์โดย aleef_idear เมื่อ เสาร์ 27 มี.ค. 2010 10:20 am

สวัสดีคับ
เป็นตามที่ถามข้างบนนะคับว่า ตัว D-Link DSL-2640L ตัวที่มีโมเด็มในตัวสามารถทำ Repeater ได้หรือป่าวคับ เพราะว่ามีเหลือไม่ได้ใช้อยู่ตัวนึง เลยอยากจะนำมาทำเป็นตัว Repeater เพื่อใช้แก้ปัญหาในมุมอับสัญญาณบางมุมคับ

ถ้าได้รบกวนช่วยแนะนำวิธีด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ
aleef_idear

Re: DSL-2640L ทำ Repeater ได้หรือป่าวคับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 27 มี.ค. 2010 10:34 am

aleef_idear เขียน:สวัสดีคับ
เป็นตามที่ถามข้างบนนะคับว่า ตัว D-Link DSL-2640L ตัวที่มีโมเด็มในตัวสามารถทำ Repeater ได้หรือป่าวคับ เพราะว่ามีเหลือไม่ได้ใช้อยู่ตัวนึง เลยอยากจะนำมาทำเป็นตัว Repeater เพื่อใช้แก้ปัญหาในมุมอับสัญญาณบางมุมคับ

ถ้าได้รบกวนช่วยแนะนำวิธีด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ

• ไม่น่าจะทำได้นะครับ โดยปกติพวกอุปกรณ์ ALL IN ONE จะทำงานแบบนี้ไม่ได้ครับผม ส่วนเหตุผลที่ทำไม่ได้ก็คิอว่า ผู้ผลิตสินค้าจะได้ผลิตสินค้าที่เป็น AP ออกมาขายเราได้นะครับ เพราะถ้าเค้าทำสินค้าที่เป็น ALL IN ONE ออกมาแล้วทำงานได้หมดเลย ก็จะทำให้สินค้าตัวอื่นของเค้าขายยากขึ้นครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, Netgear