เกี่ยวกับ D-Link DSL-520B

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, NetGear
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

เกี่ยวกับ D-Link DSL-520B

โพสต์โดย jong เมื่อ อังคาร 16 มี.ค. 2010 8:29 am

เนื่องจากอันเดิม ไม่สามารถ คอนเน็กได้ สาเหตุที่ระบบแจ้งไว้คือ การเชื่อต่อเแบบอัตโนมัติ ของโมเด็ม ไม่ทำงาน ก็เลยเข้ามาเปลี่ยนที่ ซีคอน เจ้าหน้าที่ก็ให้อันใหม่ไป แต่อันใหม่ที่ให้ไปนั้นไม่ได้ตรวจสอบว่า ใช้งานได้ ยังไงบ้าง ปกติ โมเด็มจะเอาไปต่อแบบบริจโหมด แต่เมื่อนำมาเชื่อมต่อแล้ว ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ ไฟที่ตำแหน่ง Status ไม่ติด ส่วนไฟ ตำแหน่ง Lan ก็ติดๆดับๆ ไฟ DSL ไม่ติดเลย
จึงอยากขอรบกวนสอบถามว่า ในขั้นต้น ต้องแก้ปัญหาอย่างไนบ้างครับ

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
jong

Re: เกี่ยวกับ D-Link DSL-520B

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 16 มี.ค. 2010 9:45 am

jong เขียน:เนื่องจากอันเดิม ไม่สามารถ คอนเน็กได้ สาเหตุที่ระบบแจ้งไว้คือ การเชื่อต่อเแบบอัตโนมัติ ของโมเด็ม ไม่ทำงาน ก็เลยเข้ามาเปลี่ยนที่ ซีคอน เจ้าหน้าที่ก็ให้อันใหม่ไป แต่อันใหม่ที่ให้ไปนั้นไม่ได้ตรวจสอบว่า ใช้งานได้ ยังไงบ้าง ปกติ โมเด็มจะเอาไปต่อแบบบริจโหมด แต่เมื่อนำมาเชื่อมต่อแล้ว ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ ไฟที่ตำแหน่ง Status ไม่ติด ส่วนไฟ ตำแหน่ง Lan ก็ติดๆดับๆ ไฟ DSL ไม่ติดเลย
จึงอยากขอรบกวนสอบถามว่า ในขั้นต้น ต้องแก้ปัญหาอย่างไนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

• ประสานงานไปทางทีม support แล้วครับผม ซักพักจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อไปนะครับ หรือจะโทรศัพท์เข้ามาที่ Hotline 086-378-2262 เลยก็ได้ครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

sys2u
Administrator

โพสต์โดย jong เมื่อ ศุกร์ 19 มี.ค. 2010 9:11 am

ได้รับการแก้ไขแล้วครับ โดยการเปลี่ยนตัวใหม่และ ทำการคอนฟิก และทดสอบการใช้งานก่อนที่จะส่งมอบของครับ

ขอบคุณทางทีมงานมากครับ
jong

โพสต์โดย jong เมื่อ อังคาร 23 มี.ค. 2010 5:04 pm

ขอบคุณครับ ได้รับสินค้าแล้วครับ แต่อาการก็เป็นเหมือนเดิมครับ คือ ไม่ยอมคอนเน็ก เปลี่ยนสาย เปลี่ยนสัญญาณ ก็ยังหมือนเดิม แต่ที่ทาง ทีโอที ให้มา กลับไช้ได้ แต่ของเจ้าอื่น ใช้ไม่ได้ ทั้งๆที่ เมื่้อก่อนใช้ได้ เหนื่อยแล้ว ไม่แก้แล้ว อุปกรณ์ที่ให้มาล่าสุด จะส่งคืนทั้งหมดนะครับ เพราะ อาการยังเหมือนเดิม ผมไม่แก้แล้วละ ใช้ของที่เขาแถมมาละกัน แต่ไม่ค่อชอบ เพราะว่า บางครั้ง บางที่ ก็แจกไอพีอื่นมาให้ใช้ งง
jong

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 23 มี.ค. 2010 8:15 pm

jong เขียน:ขอบคุณครับ ได้รับสินค้าแล้วครับ แต่อาการก็เป็นเหมือนเดิมครับ คือ ไม่ยอมคอนเน็ก เปลี่ยนสาย เปลี่ยนสัญญาณ ก็ยังหมือนเดิม แต่ที่ทาง ทีโอที ให้มา กลับไช้ได้ แต่ของเจ้าอื่น ใช้ไม่ได้ ทั้งๆที่ เมื่้อก่อนใช้ได้ เหนื่อยแล้ว ไม่แก้แล้ว อุปกรณ์ที่ให้มาล่าสุด จะส่งคืนทั้งหมดนะครับ เพราะ อาการยังเหมือนเดิม ผมไม่แก้แล้วละ ใช้ของที่เขาแถมมาละกัน แต่ไม่ค่อชอบ เพราะว่า บางครั้ง บางที่ ก็แจกไอพีอื่นมาให้ใช้ งง

• อืมมมม แปลกดีครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, Netgear