คุณ Admin ครับ ขอวิธีforward lan เป็น wan กรุณาช่วยหน่อยครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, NetGear
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

คุณ Admin ครับ ขอวิธีforward lan เป็น wan กรุณาช่วยหน่อยครับ

โพสต์โดย l3enz24995 เมื่อ อังคาร 28 เม.ย. 2009 6:00 pm

ผมอ่านจากที่อื่นแล้ว งงครับ ทำไม่เป็นเลย พอดี ผมจะเปลี่ยน IP เป็น Wan เพราะจะเปิดเซิฟเวอร์ Counter-Strike ครับ แต่บ้านผมเป็น lan เลย ทำไม่ได้
Modem ZyXEL Prestige 600 series ครับ
ขอวีธีแบบระเอียดเลยนะครับ
ผมหาวิธี มา 1 เดือนแล้ว ยังทำไม่ได้เลยครับ
ใครที่รู้ ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ
------
:D
l3enz24995

Re: คุณ Admin ครับ ขอวิธีforward lan เป็น wan กรุณาช่วยหน่อยครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 28 เม.ย. 2009 11:28 pm

l3enz24995 เขียน:ผมอ่านจากที่อื่นแล้ว งงครับ ทำไม่เป็นเลย พอดี ผมจะเปลี่ยน IP เป็น Wan เพราะจะเปิดเซิฟเวอร์ Counter-Strike ครับ แต่บ้านผมเป็น lan เลย ทำไม่ได้
Modem ZyXEL Prestige 600 series ครับ
ขอวีธีแบบระเอียดเลยนะครับ
ผมหาวิธี มา 1 เดือนแล้ว ยังทำไม่ได้เลยครับ
ใครที่รู้ ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ
------
:D

• เป็นการติดตั้ง Port Forwarding ธรรมดาครับ อาจจะต้องมีการกำหนด Port Triggering ด้วย เพื่อให้เครื่องที่อยู่ภายใน LAN เดียวกันสามารถ Join กันเองได้

• น่าเสียดายที่ตอนนี้ไม่มี Zyxel 600 Series อยู่เลย ถ้าจะเริ่มทำจริงๆ ก็คงจะต้องเริ่มต้นด้วยการ capture เมนูหลัก และเมนูย่อยที่ที่เกี่ยวข้องกับ Port Forwarding มา post ไว้บนนี้ แล้วทำไปด้วยกันครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, Netgear