D-Link DAP-1150 สามารถทำโหมด AP กับ truewifi ได้ไหม

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, NetGear
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

D-Link DAP-1150 สามารถทำโหมด AP กับ truewifi ได้ไหม

โพสต์โดย BugReport_Send เมื่อ พุธ 04 มี.ค. 2009 4:21 pm

กลัวว่าถ้าจะซื้อเดียวมันจะใช้ไม่ได้ เพราะ true เค้ากันเรื่อง MAC อย่างแน่นหนาเลยทีเดียว

เพราะมีซื้อมา 1 รุ่นโหมด repeater โดยเฉพาะเลย ไม่สามารถรับข้อมูล truewifi ได้เลยเพราะมันกันเรื่อง MAC

ช่วยไป test หน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ จะแยกไว้ 2 โซน

1. โซนในบ้าน
2. โซน truewifi
BugReport_Send

Re: D-Link DAP-1150 สามารถทำโหมด AP กับ truewifi ได้ไหม

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พฤหัสฯ. 05 มี.ค. 2009 10:10 am

BugReport_Send เขียน:กลัวว่าถ้าจะซื้อเดียวมันจะใช้ไม่ได้ เพราะ true เค้ากันเรื่อง MAC อย่างแน่นหนาเลยทีเดียว

เพราะมีซื้อมา 1 รุ่นโหมด repeater โดยเฉพาะเลย ไม่สามารถรับข้อมูล truewifi ได้เลยเพราะมันกันเรื่อง MAC

ช่วยไป test หน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ จะแยกไว้ 2 โซน

1. โซนในบ้าน
2. โซน truewifi

สามารถทำโหมด AP กับ truewifi ได้ไหม

สามารถทำได้ครับ เพราะในตัวอุปกรณ์มีฟังก์ชั่นที่สามารถทำ Mode Wireless Repeater

เพราะ true เค้ากันเรื่อง MAC อย่างแน่นหนาเลยทีเดียว

Truewifi ที่ให้บริการในพื้นที่สาธารณะ ทั่วไป เขาไม่ได้บล้อก MAC ADDRESS นะครับ เพียงแต่เวลาใช้งานต้องใส่รหัส Log in ที่ซื้อบัตรเวลามาถึงใช้งานได้
แต่ถ้าเป็นพวกสัญญาณ Wireless ที่เขาใช้งานส่วนบุคคลอันนี้ไม่แน่ครับ :P
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

Re: D-Link DAP-1150 สามารถทำโหมด AP กับ truewifi ได้ไหม

โพสต์โดย BugReport_Send เมื่อ ศุกร์ 06 มี.ค. 2009 11:18 pm

ถ้าสมมติว่าผมมี Access Point อยู่ 1 ตัวในห้องทีวี แล้วต้องการใช้ Wireless Repeater มาเชื่อมกันข้ามบ้านโดยเข้ารหัส WPA2 มัน Support กับ WPA2 ไหมครับ

และก็ต้องใส่รหัสเหมือนกันใช่ไหมครับ
BugReport_Send

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ เสาร์ 07 มี.ค. 2009 9:27 am

BugReport_Send เขียน:ถ้าสมมติว่าผมมี Access Point อยู่ 1 ตัวในห้องทีวี แล้วต้องการใช้ Wireless Repeater มาเชื่อมกันข้ามบ้านโดยเข้ารหัส WPA2 มัน Support กับ WPA2 ไหมครับ

และก็ต้องใส่รหัสเหมือนกันใช่ไหมครับ

โดยปกติเวลาใช้งานโหมด Repeater ส่วนมากเวลาต้องการให้สัญญาณเข้ารหัสจะใช้เป็น WEP มากกว่านะครับ ส่วน WPA2 อันนี้คงต้อลองดูนะครับเพราะ ผมเคยลองแล้วไม่ได้ผล :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, Netgear