คำถามหลังซื้อผิดจะเอา DIR-600 แต่ได้ DSL-2730U

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, NetGear
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

เข้าหน้า Config ไม่ค่อยได้

โพสต์โดย sale99baht เมื่อ พุธ 01 ก.พ. 2012 6:01 pm

DSL-2730U หลังๆ มาจะเข้าหน้า 192.168.1.1 ไม่ได้บ้าง ต้อง restart ใหม่ถึงเข้าได้ บางที restart เข้าได้แล้วหลุดออกมาแล้วก็ต้อง Restart เข้าใหม่ถึงจะเข้าได้
ยกตัวอย่าง ตอนเช้าเข้าไม่ได้ก็ไป restart เข้าได้ พอตอนเย็นเข้าไม่ได้อีก เป็นมาติดๆ หลายวันแล้วครับ
แต่อินเทอร์เน็ตใช้งานได้เป็นปกตินะครับ มีหลายคนที่ใช้เน็ตเลยต้องเปิด router ไว้ตลอดเวลา ใช้เน็ตของทรู

ผมลองเข้าหน้า config ผ่านทาง firefox ie opera ทั้งใน PC และในมือถือ

ขอบคุณครับ
sale99baht

Re: เข้าหน้า Config ไม่ค่อยได้

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 03 ก.พ. 2012 10:27 am

sale99baht เขียน:DSL-2730U หลังๆ มาจะเข้าหน้า 192.168.1.1 ไม่ได้บ้าง ต้อง restart ใหม่ถึงเข้าได้ บางที restart เข้าได้แล้วหลุดออกมาแล้วก็ต้อง Restart เข้าใหม่ถึงจะเข้าได้
ยกตัวอย่าง ตอนเช้าเข้าไม่ได้ก็ไป restart เข้าได้ พอตอนเย็นเข้าไม่ได้อีก เป็นมาติดๆ หลายวันแล้วครับ
แต่อินเทอร์เน็ตใช้งานได้เป็นปกตินะครับ มีหลายคนที่ใช้เน็ตเลยต้องเปิด router ไว้ตลอดเวลา ใช้เน็ตของทรู

ผมลองเข้าหน้า config ผ่านทาง firefox ie opera ทั้งใน PC และในมือถือ

ขอบคุณครับ

• ลอง upgrade firmware ตัวใหม่ล่าสุดของ DSL-2730U ดูนะครับ อาจจะมีการแก้ไขในส่วนของตรงนี้นะครับผม อาการแบบนี้เกิดขึ้นได้ครับถ้าเปิดใช้งานไว้ตลอดเวลาเป็นระยะเวลานานๆ นะครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ D-Link, Zyxel, LevelOne, Netgear