แนะนำ AP ในเวลานี้หน่อยครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

แนะนำ AP ในเวลานี้หน่อยครับ

โพสต์โดย panupong เมื่อ อาทิตย์ 10 มิ.ย. 2012 5:29 pm

เรียน ซิสทูยู และผู้มีความรู้ทุกท่านครับ

พอดีผมอยากจะทราบว่า ปัจจุบันนี้ AP ตัวไหน ที่ปรับแต่งได้เยอะที่สุดบ้างครับ
เคยใช้ 54gl , airlive , picem2
แต่ละตัวก็แตกต่างกันออกไป หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้ตามข่าวนานเลย ไม่รู้ว่ามันมีรุ่นใหม่ๆออกมารึยัง

อย่าง 54gl ก็ลง ddwrt ได้เปลี่ยนเสาได้ , pico ก็แรง กันน้ำได้ ติดตั้งง่าย , airlive ก็มีโหมดต่างๆเยอะ

อย่างให้ ให้ความเห็นให้หน่อยได้มั้ยครับว่า ap ปัจจุบัน ตัวไหนที่ปรับแต่งได้เยอะๆ หลากหลาย
จะไปเล่น 54gl ก็เก่าไปครับ จะไปเล่น ubi ก็อาจจะแพงหน่อย (ไ่ม่มี client มากขนาดนั้น)

ยังไงแนะนำ้ด้วยนะครับ อาจจะถามกว้างไป ขอบคุณครับ
panupong

Re: แนะนำ AP ในเวลานี้หน่อยครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 11 มิ.ย. 2012 2:54 am

panupong เขียน:เรียน ซิสทูยู และผู้มีความรู้ทุกท่านครับ

พอดีผมอยากจะทราบว่า ปัจจุบันนี้ AP ตัวไหน ที่ปรับแต่งได้เยอะที่สุดบ้างครับ
เคยใช้ 54gl , airlive , picem2
แต่ละตัวก็แตกต่างกันออกไป หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้ตามข่าวนานเลย ไม่รู้ว่ามันมีรุ่นใหม่ๆออกมารึยัง

อย่าง 54gl ก็ลง ddwrt ได้เปลี่ยนเสาได้ , pico ก็แรง กันน้ำได้ ติดตั้งง่าย , airlive ก็มีโหมดต่างๆเยอะ

อย่างให้ ให้ความเห็นให้หน่อยได้มั้ยครับว่า ap ปัจจุบัน ตัวไหนที่ปรับแต่งได้เยอะๆ หลากหลาย
จะไปเล่น 54gl ก็เก่าไปครับ จะไปเล่น ubi ก็อาจจะแพงหน่อย (ไ่ม่มี client มากขนาดนั้น)

ยังไงแนะนำ้ด้วยนะครับ อาจจะถามกว้างไป ขอบคุณครับ

• ลองดูตัวนี้นะครับ Asus RT-N12 ครับ สามารถลง dd-wrt ได้ครับ แล้วมาพร้อมความเร็ว 300 Mbps + เสาอากาศ 2 เสา เปลี่ยนเสาได้ครับ ลองดูนะครับ / http://sys2u.com/product.php?ProductID=20120215-151951
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)