สอบถามปัญหา powerstation 2 ext

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี๋ยวกับผลิตภัณฑ์แบบไร้สาย (Wireless Networking)
การติดตั้งเสาอากาศภายนอก และเสาอากาศแบบภายใน (Outdoor & Indoor Antenna)

สอบถามปัญหา powerstation 2 ext

โพสต์โดย chote เมื่อ พฤหัสฯ. 24 พ.ค. 2012 11:43 am

สอบถามปัญหา powerstation 2 ext คือมองไม่เห็นสัญญาณ wireless แต่สามารถรับสัญญาณจากตัวอื่น แล้วเข้าไปหาตัวที่มองไม่เห็นได้ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง หรือ up firmware ได้หรือเปล่าครับ
chote

Re: สอบถามปัญหา powerstation 2 ext

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 24 พ.ค. 2012 11:55 am

chote เขียน:สอบถามปัญหา powerstation 2 ext คือมองไม่เห็นสัญญาณ wireless แต่สามารถรับสัญญาณจากตัวอื่น แล้วเข้าไปหาตัวที่มองไม่เห็นได้ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง หรือ up firmware ได้หรือเปล่าครับ

อ่านแล้วยังงงๆ นะครับ จะแยกถามเป็นข้อนะครับผม :o

• " ปัญหา powerstation 2 ext คือมองไม่เห็นสัญญาณ wireless " -> ไม่เห็นสัญญาณ wireless คือไม่เห็นยังงัยเหรอครับ ? 2 ตัวต้นทาง-ปลายทางมองไม่เห็นกัน ? หรือตัวเรามองไม่เห็นคนอื่น ? หรือคนอื่นมองไม่เห็นเรา ?

• " แต่สามารถรับสัญญาณจากตัวอื่น แล้วเข้าไปหาตัวที่มองไม่เห็นได้ " -> อันนี้มึนเลยครับ นึกไม่ออกว่าเป็นแบบไหนนะครับ รบกวนยกตัวอย่างเป็นชื่อ A, B, C ได้มั๊ยครับผม จะได้เข้าใจได้ตรงกันนะครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless Networking)