รบกวนสอบถามเรื่อง VPN ครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

Re: รบกวนสอบถามเรื่อง VPN ครับ

โพสต์โดย jong เมื่อ อังคาร 15 ก.ย. 2009 8:38 am

สอบถามเพิ่มเติมครับ เรื่องการใส่ค่าไอพี แต่ละฝั่ง ระหว่าง สำนักงานใหญ่ และสำนักงานสาขา กับอุปกรณ์ RV042
แบบฟิกไอพีทั้งสองฝั่งครับ ตามภาพที่แนนบมาถูกต้องหรือเปล่าครับ เชื่อต่อแบบ Gateway to Gateway
ภาพประจำตัวสมาชิก
jong

Re: รบกวนสอบถามเรื่อง VPN ครับ

โพสต์โดย jong เมื่อ อังคาร 15 ก.ย. 2009 8:40 am

ภาพปรพกอบครับ
แนบไฟล์
.jpg
ภาพตัวอย่าง
.jpg (117.81 KiB) เปิดดู 2918 ครั้ง
jong

โพสต์โดย jong เมื่อ อังคาร 15 ก.ย. 2009 8:46 am

ส่วนสำนักงานใหญ่ก็ทำเหมือนกันใช่หรือเปล่าครับ คือนำไอพีของฝั่งสำนักงานสาขา ไปใ่ส่เหมือนที่นำไอพีของสำนักงานมาใส่ที่สำนักงานสาขา

ขอบพระคุณครับ
jong

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 15 ก.ย. 2009 10:02 am

jong เขียน:ส่วนสำนักงานใหญ่ก็ทำเหมือนกันใช่หรือเปล่าครับ คือนำไอพีของฝั่งสำนักงานสาขา ไปใ่ส่เหมือนที่นำไอพีของสำนักงานมาใส่ที่สำนักงานสาขา

• จากรูปกำหนดถูกต้องแล้วครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

sys2u
Administrator

โพสต์โดย jong เมื่อ อังคาร 15 ก.ย. 2009 10:36 am

sys2u เขียน:
jong เขียน:ส่วนสำนักงานใหญ่ก็ทำเหมือนกันใช่หรือเปล่าครับ คือนำไอพีของฝั่งสำนักงานสาขา ไปใ่ส่เหมือนที่นำไอพีของสำนักงานมาใส่ที่สำนักงานสาขา

• จากรูปกำหนดถูกต้องแล้วครับผม :D

:D :D วันนี้ทาง ทรูจะเข้ามาต่อสายสัญญาณที่สำนักงานใหญ่นะครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด พรุ่งนี้สำนังานใหญ่กับสำนักงานสาขาคงจะได้เจอกัน
jong

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)