Active Directory บน windows server 2008 แต่มีปัญหา

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

Active Directory บน windows server 2008 แต่มีปัญหา

โพสต์โดย boy415 เมื่อ จันทร์ 25 มิ.ย. 2012 11:12 am

ผมทำ Active Directory บน Windows server 2008 ( แต่มีปัญหาผม join Domain ที่เครื่องไคลเอ้นเรียบร้อยครับ ping dns , ping ip server มองเห็นครับ แต่พอล๊อคอินที่เครื่องไคล์แอ็นมันฟ้อง รหัสผ่านหรือยูเซอร์ไม่ถูกต้องครับ ช่วยด้วยครับ งงเลย
boy415

Re: Active Directory บน windows server 2008 แต่มีปัญหา

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 25 มิ.ย. 2012 11:21 am

boy415 เขียน:ผมทำ Active Directory บน Windows server 2008 ( แต่มีปัญหาผม join Domain ที่เครื่องไคลเอ้นเรียบร้อยครับ ping dns , ping ip server มองเห็นครับ แต่พอล๊อคอินที่เครื่องไคล์แอ็นมันฟ้อง รหัสผ่านหรือยูเซอร์ไม่ถูกต้องครับ ช่วยด้วยครับ งงเลย

• ไม่ค่อยรู้เรื่อง WIndows 2008 ด้วยสิครับ รอเพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่พอจะแชร์ได้เข้ามานะครับผม :o
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)