Cisco SRW224G4-K9 จำกัด Bandwidth ต่อ Port ได้ไหมครับ

แลกเปลี่ยนความรู้ ถาม-ตอบ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์แบบสาย (Wired Networking)
การเชื่อมต่อระบบแลน (LAN), ออพติคอลไฟเบอร์ (Optical Fiber), L3 Switch
ACLs, Network Security, VLAN, QoS, Link Aggregation, SNMP

Re: Cisco SRW224G4-K9 จำกัด Bandwidth ต่อ Port ได้ไหมครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 21 ต.ค. 2012 10:49 am

mr.supap เขียน:ขอสอบถามต่ออีกนิดนะครับการกำหนดในจุดนี้เป็นความเร็วของอินเตอร์เน็ตหรือรวมไปถึงการรับส่ง DATA ปกติด้วยครับ

ขอบคุณครับ :D

• เป็นการกำหนดความเร็ว IN และ OUT ของพอร์ทนั้นครับผม ตัว switch ไม่ได้สนใจว่าจะมีเครื่องอะไรมาต่อกับมันครับ ถ้าเรากำหนด ingress rate limit ก็จะเป็นการบังคับข้อมูลที่ "เข้า หรือ IN" มาที่พอร์ทนั้นจะต้องไม่เกินจำนวนที่กำหนด + ส่วน Egress Shaping Rate คือการกำหนดข้อมูลที่ "ออก หรือ OUT" จากพอร์ทนั้ครับ ดังนั้นเราก็สามารถเอาไปประยุกต์ใช้งานได้ครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: Cisco SRW224G4-K9 จำกัด Bandwidth ต่อ Port ได้ไหมครับ

โพสต์โดย mr.supap เมื่อ อังคาร 23 ต.ค. 2012 10:21 am

ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเลยอยากถามพี่อีกข้อนึงก็คือถ้าผมอยากจะให้ Port นั้นใช้งานรับส่งข้อมูลได้เป็นปกติไม่ีการจำกัดแต่อยากให้ใช้งานอินเตอร์เน็ตได้แค่ 100 Kbps อยากนี้สามารถกำหนดได้มั้ยครับแล้วต้องกำหนดยังงัยครับ

ขอบคุณครับพี่
mr.supap

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 23 ต.ค. 2012 10:58 pm

mr.supap เขียน:ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเลยอยากถามพี่อีกข้อนึงก็คือถ้าผมอยากจะให้ Port นั้นใช้งานรับส่งข้อมูลได้เป็นปกติไม่ีการจำกัดแต่อยากให้ใช้งานอินเตอร์เน็ตได้แค่ 100 Kbps อยากนี้สามารถกำหนดได้มั้ยครับแล้วต้องกำหนดยังงัยครับ

ขอบคุณครับพี่

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ระบบเครือข่ายแบบสาย (Wired Networking)