ซิสทูยู ดอท คอม - ร้านค้าไอที 24 ชั่วโมง ซิสทูยู ออนไลน์

* ช่องทางติดต่อสื่อสาร อีเมล์ : info@sys2u.com Line ID : @sys2u เพิ่มเพื่อน
หน้าแรก | วิธีสั่งซื้อ ชำระเงิน | แจ้งชำระเงิน | ตรวจสอบการสั่งซื้อ | บริการ | คลังความรู้ Xpert Zone
สั่งซื้อสินค้า 02-183-6101-2 สายด่วน 086-378-2262
0 CART
Media Converters
 ค้นหาแบบฟิลเตอร์ (Filter)
Type
  Ethernet Over F/O (9)
  Ethernet Over F/O (SFP) (2)
  Ethernet Over VDSL2 (1)
  Media Converter Chassis (0)
Class
  Industrial Grade (1)
  Chassis Compliant (2)
Speed
  10/100TX to 100FX (4)
  10/100/1000TX to 1000FX (6)
  1000TX to 1000FX (1)
เครือข่ายแบบสาย (Wired)
ADSL Gateways (1)
Analog Modems 56K (0)
ADSL Modems (1)
Broadband Routers (0)
Cisco Router (7)
Firewall/Security Appliance (1)
Ethernet Adapters (2)
KVMs / Video Splitters (14)
VDSL2 (4)
G.SHDSL Routers (1)
Load Balanced Router (9)
Media Converters (12)
Network Attached Storage (5)
Power Over Ethernet (PoE) (5)
PowerLine Adapter (5)
Print Servers (2)
Switches - Managed (7)
Switches - Modular (3)
Switches - Unmanaged (29)
VPN Routers (3)
VPN Gateways (0)
USB Hub (0)
กลุ่มผลิตภัณฑ์ทั้งหมด
ยูบิ-ควิตี้ (UBiQUiTi Networks)
ซิสโก้ (Cisco Systems)
ลิงค์ซิส (Linksys)
เป๊ปลิงค์ (PepLink)
ไมโครติ๊ก (MikroTik)
ไอพีคอม (IP-COM)
อิ๊กไนท์เน็ต (IgniteNet)
ซินโนโลจี้ (Synology)
เอ็นจีเนียส (EnGenius)
กล้องไอพี (IP Cameras)
โทรศัพท์แบบไอพี (VOIPs)
อุปกรณ์สำรองไฟฟ้า (UPS)
เครือข่ายแบบสาย (Wired)
เครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless)
สายนำสัญญาณ (Cables)
เสาอากาศ (Antennas)
ซอฟท์แวร์ (Software)
ติดตามข่าวสาร และข้อมูลประจำวันจาก SYS2U.COM ผ่านช่องทาง SOCIAL NETWORK ได้ที่
Line ID : @sys2u
เพิ่มเพื่อน
UBiQUiTi UniFi AP AC PRO (UAP-AC-PRO) " เน้นการใช้งานหนักๆ รองรับ 100-150+ ผู้ใช้งาน " ความเร็วไร้สาย 450+1300 Mbps ติดตั้ง CPU ช่วยกันทำงาน 2 ตัว ตรงไหนคนใช้งานเยอะๆ เอาไปติดตั้งได้เลยครับ

UBiQUiTi UniFi AP AC LR (UAP-AC-LR) " เน้นสัญญาณไร้สายแรงๆ ครอบคลุมพื้นที่กว้างๆ รองรับ 50-70+ ผู้ใช้งาน " ความเร็วไร้สาย 450+867 Mbps เสาอากาศออกแบบให้เน้น " แรง และ ไกล " บ้านสามชั้น คลุมได้ชั้น 1 2 และ 3 สบายๆ ครับ
  HOME Wired Media Converters (12)
  SHOP BY BRAND
Link (11) Planet (1)
  หน้าที่ 1 จาก 2 จากทั้งหมด 12 รายการ   1 2
1.
Planet
GT-702
Planet GT-702 - Gigabit Ethernet Media Converter 1000Base-SX to 1000BaseT, Multimode, SC Connector (Up to 220 meters for 62.5/125 μm MMF + Up to 550 meters for 50/125 μm MMF)
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 1000Base-TX ไปเป็น 1000Base-SX หัวต่อแบบ RJ-45 และ SC ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Multimode), รองรับระยะทาง 220 เมตร ถ้าใช้สาย 62.5/125 μm MMF + รองรับระยะทาง 550 เมตร ถ้าใช้สาย 50/125 μm MMF
4,500 บาท

Manufacturer: Planet
2.
Link
UT-0214E
Link UT-0214E Enhanced 10/100Base-TX to 100Base-FX Multimode Media Converter, ST Connector (Up to 2 KM)
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 10/100Base-TX ไปเป็น 100 Base-FX หัวต่อแบบ RJ-45 และ ST ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Multimode), รองรับระยะทาง 2 กิโลเมตร
3,500 บาท

Manufacturer: Link
3.
Link
UT-0216E
Link UT-0216E Enhanced 10/100Base-TX to 100Base-FX Multimode Media Converter, SC Connector (Up to 2 KM), Chassis Compliant
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 10/100Base-TX ไปเป็น 100 Base-FX หัวต่อแบบ RJ-45 และ SC ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Multimode), รองรับระยะทาง 2 กิโลเมตร (สามารถใส่กล่องรวมอุปกรณ์ได้)
3,500 บาท

Manufacturer: Link
4.
Link
UT-0216E-SM30
Link UT-0216E-SM30 Enhanced 10/100Base-TX to 100Base-FX Singlemode Media Converter, SC Connector (Up to 30 KM), Chassis Compliant
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 10/100Base-TX ไปเป็น 100 Base-FX หัวต่อแบบ RJ-45 และ SC ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Singlemode), รองรับระยะทาง 30 กิโลเมตร (สามารถใส่กล่องรวมอุปกรณ์ได้)
6,000 บาท

Manufacturer: Link
5.
Link
UT-0216E-SM60
Link UT-0216E-SM60 Enhanced 10/100Base-TX to 100Base-FX Singlemode Media Converter, SC Connector (Up to 60 KM)
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 10/100Base-TX ไปเป็น 100 Base-FX หัวต่อแบบ RJ-45 และ SC ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Singlemode), รองรับระยะทาง 60 กิโลเมตร
7,950 บาท

Manufacturer: Link
6.
Link
UT-0216EI
Link UT-0216EI - Industrial Grade Enhanced 10/100Base-TX to 100Base-FX Multimode Media Converter, SC Connector (Up to 2 KM)
อุปกรณ์ Media Converter เกรดคุณภาพสำหรับงานหนักในโรงงานอุตสาหกรรม แบบ 10/100Base-TX ไปเป็น 100 Base-FX หัวต่อแบบ RJ-45 และ SC ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Multimode), รองรับระยะทาง 2 กิโลเมตร
5,700 บาท

Manufacturer: Link
7.
Link
UT-1316
Link UT-1316 - Gigabit 10/100/1000Base-TX to 1000Base-SX Multimode Media Converter (MMF), SC Connector (Up to 200M-550M)
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 1 พอร์ท กิกะบิท 10/100/1000Base-TX ไปเป็น 1 พอร์ท 1000Base-SX (SFP) หัวต่อแบบ RJ-45 และ SC ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Multimode), รองรับระยะทาง 220 เมตร - 550 เมตร
5,190 บาท

Manufacturer: Link
8.
Link
UT-1316SM
Link UT-1316SM - Gigabit 10/100/1000Base-TX to 1000Base-LX Singlemode Media Converter (SMF), SC Connector (Up to 10KM)
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 1 พอร์ท กิกะบิท 10/100/1000Base-TX ไปเป็น 1 พอร์ท 1000Base-LX (SFP) หัวต่อแบบ RJ-45 และ SC ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Singlemode), รองรับระยะทาง 10 กิโลเมตร
7,900 บาท

Manufacturer: Link
9.
Link
UT-1310
Link UT-1310 - Gigabit 10/100/1000Base-TX to 1000Base-SX/LX SMF/MMF Media Converter, 1 SFP blank slot (Up to 220M-110 KM)
* SFP Module not included
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 1 พอร์ท กิกะบิท 10/100/1000Base-TX ไปเป็น 1 พอร์ท 1000Base-SX/LX (SFP) หัวต่อแบบ RJ-45 และ LC (ต้องใช้คู่กับ SFP Module) ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Singlemode หรือ Multimode), รองรับระยะทาง 220 เมตร - 110 กิโลเมตร โดยขึ้นอยู่กับ SFP Module ที่เลือกใช้งาน * ไม่มี SFP โมดูลมาให้
5,500 บาท »ÃÐËÂÑ´ 1,800 บาท
3,700 บาท

Manufacturer: Link
10.
Link
UT-1312
Link UT-1312 - Gigabit Redundant-Link 10/100/1000Base-TX to 1000Base-SX/LX SMF/MMF Media Converter, 2 SFP blank slot (Up to 220M-110 KM)
* SFP Module not included, For Mission-Critical Network
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 1 พอร์ท กิกะบิท 10/100/1000Base-TX ไปเป็น 2 พอร์ท 1000Base-SX/LX (SFP) สำหรับทำ Fail-Over + หัวต่อแบบ RJ-45 และ LC (ต้องใช้คู่กับ SFP Module) ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Singlemode หรือ Multimode), รองรับระยะทาง 220 เมตร - 110 กิโลเมตร โดยขึ้นอยู่กับ SFP Module ที่เลือกใช้งาน
* ไม่มี SFP โมดูลมาให้ + สำหรับงานที่ต้องการความเสถียรสูงมาก
9,400 บาท

Manufacturer: Link
  หน้าที่ 1 จาก 2 จากทั้งหมด 12 รายการ   1 2
เครือข่ายแบบสาย (Wired)
Broadband Routers (0) VPN Routers (3) KVMs / Video Splitters (14)
Network Attached Storage (5) ADSL Modems (1) ADSL Gateways (1)
Switches - Unmanaged (29) Switches - Managed (7) Switches - Modular (3)
Print Servers (2) Ethernet Adapters (2) Load Balanced Router (9)
PowerLine Adapter (5) Power Over Ethernet (PoE) (5) VPN Gateways (0)
Media Converters (12) Analog Modems 56K (0) G.SHDSL Routers (1)
VDSL2 (4) Firewall/Security Appliance (1) Cisco Router (7)
USB Hub (0)
02-183-6101-2
Line ID : @sys2u
infosys2u.com

บริษัท เบซิสแวร์ ซิสเต็มส์ จำกัด
5/27 ซอยอนามัย ถนนศรีนครินทร์
เขต/แขวงสวนหลวง กรุงเทพมหานคร 10250

ทะเบียนการค้าเลขที่ 0105545078818
เลขประจำตัวผู้เสียภาษี 0105545078818

โทรศัพท์ 02-183-6101-2
โทรสาร/แฟกส์ 02-721-3042
สายด่วน 086-378-2262

อ่อนนุช 39 หรือ ศรีนครินทร์ 24

แผนที่ Google Map

ออนไลน์วันที่ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2550
10 YEAR 1 MONTH 3 DAY (22 HOUR 25 MINUTE)

© 2017 | SYS2U ONLINE