ซิสทูยู ดอท คอม - ร้านค้าไอที 24 ชั่วโมง ซิสทูยู ออนไลน์

* ช่องทางติดต่อสื่อสาร อีเมล์ : info@sys2u.com Line ID : @sys2u เพิ่มเพื่อน
หน้าแรก | วิธีสั่งซื้อ ชำระเงิน | แจ้งชำระเงิน | ตรวจสอบการสั่งซื้อ | บริการ | คลังความรู้ Xpert Zone
สั่งซื้อสินค้า 02-183-6101-2 สายด่วน 086-378-2262
0 CART
Media Converters
 ค้นหาแบบฟิลเตอร์ (Filter)
Type
  Ethernet Over F/O (9)
  Ethernet Over F/O (SFP) (2)
  Ethernet Over VDSL2 (1)
  Media Converter Chassis (0)
Class
  Industrial Grade (1)
  Chassis Compliant (2)
Speed
  10/100TX to 100FX (4)
  10/100/1000TX to 1000FX (6)
  1000TX to 1000FX (1)
เครือข่ายแบบสาย (Wired)
ADSL Gateways (1)
Analog Modems 56K (0)
ADSL Modems (1)
Broadband Routers (0)
Cisco Router (7)
Firewall/Security Appliance (1)
Ethernet Adapters (2)
KVMs / Video Splitters (14)
VDSL2 (4)
G.SHDSL Routers (1)
Load Balanced Router (9)
Media Converters (12)
Network Attached Storage (5)
Power Over Ethernet (PoE) (5)
PowerLine Adapter (5)
Print Servers (2)
Switches - Managed (7)
Switches - Modular (3)
Switches - Unmanaged (29)
VPN Routers (3)
VPN Gateways (0)
USB Hub (0)
กลุ่มผลิตภัณฑ์ทั้งหมด
ยูบิ-ควิตี้ (UBiQUiTi Networks)
ซิสโก้ (Cisco Systems)
ลิงค์ซิส (Linksys)
เป๊ปลิงค์ (PepLink)
ไมโครติ๊ก (MikroTik)
ไอพีคอม (IP-COM)
อิ๊กไนท์เน็ต (IgniteNet)
ซินโนโลจี้ (Synology)
เอ็นจีเนียส (EnGenius)
กล้องไอพี (IP Cameras)
โทรศัพท์แบบไอพี (VOIPs)
อุปกรณ์สำรองไฟฟ้า (UPS)
เครือข่ายแบบสาย (Wired)
เครือข่ายแบบไร้สาย (Wireless)
สายนำสัญญาณ (Cables)
เสาอากาศ (Antennas)
ซอฟท์แวร์ (Software)
  HOME Wired Media Converters (12) LINK (11)
Link UT-1312 - Gigabit Redundant-Link 10/100/1000Base-TX to 1000Base-SX/LX SMF/MMF Media Converter, 2 SFP blank slot (Up to 220M-110 KM)
* SFP Module not included, For Mission-Critical Network
Product No
20100406-145300
Model No:
UT-1312
Manufacturer:
Link
9,400 บาท  (ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม)
จำนวนสินค้า 1 ชิ้น
รายละเอียดย่อ
อุปกรณ์ Media Converter แบบ 1 พอร์ท กิกะบิท 10/100/1000Base-TX ไปเป็น 2 พอร์ท 1000Base-SX/LX (SFP) สำหรับทำ Fail-Over + หัวต่อแบบ RJ-45 และ LC (ต้องใช้คู่กับ SFP Module) ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Singlemode หรือ Multimode), รองรับระยะทาง 220 เมตร - 110 กิโลเมตร โดยขึ้นอยู่กับ SFP Module ที่เลือกใช้งาน
* ไม่มี SFP โมดูลมาให้ + สำหรับงานที่ต้องการความเสถียรสูงมาก
สินค้ารับประกัน 1 ปี (Carry-in)

ข้อมูลผลิตภัณฑ์
Data Sheet (0.27 MB )
SOURCE: WWW.SYS2U.COM
ซอฟท์แวร์, บทความ
คุณลักษณะเฉพาะ (Specification)
  • ประเภทอุปกรณ์
  • อุปกรณ์ Media Converter แบบ 1 พอร์ท กิกะบิท 10/100/1000Base-TX ไปเป็น 2 พอร์ท 1000Base-SX/LX (SFP) สำหรับทำ Fail-Over + หัวต่อแบบ RJ-45 และ LC (ต้องใช้คู่กับ SFP Module) ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber (Singlemode หรือ Multimode), รองรับระยะทาง 220 เมตร - 110 กิโลเมตร โดยขึ้นอยู่กับ SFP Module ที่เลือกใช้งาน
    * ไม่มี SFP โมดูลมาให้ + สำหรับงานที่ต้องการความเสถียรสูงมาก
  • การนำไปใช้งาน
  • ใช้สำหรับแปลงสาย UTP ไปเป็น สาย Optical Fiber รองรับระยะทาง 200 เมตร - 110 กิโลเมตร ขึ้นอยู่กับ SFP Module ที่เลือกใช้งาน
  • Fail-Over
  • ใช้สำหรับการทำ Fail-Over ในกรณีที่ Optical Fiber ลิงค์ใดขาดหรือเสียหาย อุปกรณ์ UT-1312 ก็จะสลับการทำงานไปยังลิงค์ที่เหลือทันที ภายในระยะเวลา < 10 ms
  • Optical Fiber Mode
  • รองรับทั้งสายไฟเบอร์ออพติคแบบ Multimode และ Singlemode ขึ้นอยู่กับ SFP Module ที่เลือกใช้งาน
  • พอร์ท UTP
  • 1 พอร์ท แบบ RJ-45 ความเร็ว 10/100/1000 Mbps Auto-MDI
  • พอร์ท SFP
  • 2 พอร์ท SFP Slot ความเร็ว 1000 Mbps (SX/LX) ทำการ Fail-Over เท่านั้น
  • ขนาด / น้ำหนัก
  • 109.2 x 73.8 x 23.4 มม / 160 กรัม
  • DIP Switch
  • DIP 1 - LFS: Enable/Disable Link-Fault Singnaling (LFS)
    ภาพขยายสินค้า (A Closer Look)
    ข้อมูลสินค้าแบบมัลติมีเดีย (Multimedia)
    - ไม่มีข้อมูลสินค้าแบบมัลติมีเดีย -
    เครือข่ายแบบสาย (Wired)
    Broadband Routers (0) VPN Routers (3) KVMs / Video Splitters (14)
    Network Attached Storage (5) ADSL Modems (1) ADSL Gateways (1)
    Switches - Unmanaged (29) Switches - Managed (7) Switches - Modular (3)
    Print Servers (2) Ethernet Adapters (2) Load Balanced Router (9)
    PowerLine Adapter (5) Power Over Ethernet (PoE) (5) VPN Gateways (0)
    Media Converters (12) Analog Modems 56K (0) G.SHDSL Routers (1)
    VDSL2 (4) Firewall/Security Appliance (1) Cisco Router (7)
    USB Hub (0)
    02-183-6101-2
    Line ID : @sys2u
    infosys2u.com

    บริษัท เบซิสแวร์ ซิสเต็มส์ จำกัด
    5/27 ซอยอนามัย ถนนศรีนครินทร์
    เขต/แขวงสวนหลวง กรุงเทพมหานคร 10250

    ทะเบียนการค้าเลขที่ 0105545078818
    เลขประจำตัวผู้เสียภาษี 0105545078818

    โทรศัพท์ 02-183-6101-2
    โทรสาร/แฟกส์ 02-721-3042
    สายด่วน 086-378-2262

    อ่อนนุช 39 หรือ ศรีนครินทร์ 24

    แผนที่ Google Map

    ออนไลน์วันที่ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2550
    10 YEAR 1 MONTH 3 DAY (14 HOUR 48 MINUTE)

    © 2017 | SYS2U ONLINE